Asante, tunamisho vicho vyetu kwa muda kidogo tu. Baba wa mbinguni, tunatoa shukrani kwako leo kwa majaliwa haya ya kukusanyika wakati mwingine tena, tukijua ya kwamba siku moja tutakusanyika kwa mara yetu ya mwisho kama wanadamu, kisha tutakusanyika katika hali iliyotukuzwa pamoja nawe, nao wote waliokombolewa wa nyakati zote watakusanyika huko loo, oh, no, mioyo yetu inadunda sana juu ya na kwa matumaini makubwa tukingojea, tuki ile saa ifike, tukiwa na jambo hilo, hofu zote, cha ku, hofu zote hutuacha hatuna cha kuhofia sana, tunaitazamia the... ile ahadi ambayo Mungu wa milele ametupa. Uh, nasi tunajua ya cold. kwamba ni kweli hiyo ndiyo sababu tunaishi, tunaishi kwa ajili ya jambo hilo, saa hiyo, wakati huo, wakati huu uharibikao utakapobadilishwa, nasi tutafanywa kama yeye, wala hakutakuweko na maradhi tena, hakuna huzuni tena, hakuna majozi tena. Lo no, yote yatakuwa yamekwisha wakati huo, na kwa furaha ya moyo sisi katika imani na ujasiri tunaitazamia siku hiyo. Hiyo ndiyo sababu tumekusanyika hapa leo Bwana, kuungama makosa yetu na kuomba rehema. Hiyo ndiyo sababu tuko mbele ya madhabahu hii asubuhi hii, kwa kuwa tunajua kwamba sisi tunapatikana na mauti na kuna makosa mengi ndani yetu, nasi tumejaa makosa, bali tunakuja uh, kukiri makosa yetu, kisha tumwangalie Baba yetu wa mbinguni kwa mioyo mikunjufu kwa ajili ya baraka na kufanywa upya nguvu na imani ambayo angetupa katika saa hii, kwa kuwa tumekusanyika hapa kulingana na ile ahadi katika ulimwengu wa Roho, katika Kristo Yesu, kwa kuwa tunadai ya kwamba tumepita kutoka mautini kuingia uzimani kwa ahadi yake, nasi tumeshikwa katika hali ya kimbinguni tukiketi pamoja naye. Sasa yeye na atufundishe asubuhi ya leo mambo ambayo yeye angetaka tujue, kisha atupe mkate wa uzima, ili kwamba tupate kutibwa nguvu kwa ajili ya siku za usoni zilizo mbele yetu. Yaliye Bwana, hii ndiyo ndua yetu tunayoomba katika right jina la Yesu Kristo, amen. Amen, unaweza kuketi. Habari za asubuhi kwa kila mtu. Ni vizuri sana kufanyika hapa pamoja nanyi tena asubuhi ya leo katika Heavenly, hali hii ya kimbinguni ya kuabudu uh. Tumechelewa kidogo tu, tulipata simu mbaya mbaya sana dakika chache zilizopita, mfulana analala pale anakufa, na kwa uhakika kama inavyosimama hapa, Bwana alimguza mwili wake na kumwachilia aende zake, na hiyo na Mm, uh, mfulana akisimama hapa ambaye ni mwana wa binamu yangu, wao walikuwa Wakatoliki kweli, kwanza the, the lakini walienda misa asubuhi ya leo, halafu kitu fulani kikawaambia waje huku na so, kwa hiyo wao kuna badiliko kwa so hiyo, basi wao wao watakuja nyumbani sasa wapate kujiandaa kwa ajili ya ubatizo wa maji so then, um, kwa hiyo wao ni, wao, ni, mambo tu ya ajabu ambayo Bwana wetu anafanya wakati wote. Wao walikuja kuingia na hawakuweza kuingia, walisema hakukuwa na njia kama ya kuingia. Nikasema vema, kama mnataka kuzungumza nami, nikasema vema, jua mtu nyumbani na tutazungumzia jambo hilo huko kwa hiyo nikafikiri nikienda tangu New York sasa kwenye mkutano huu unaokuja ya kwamba uh, lingekuwa ni jambo zuri sana, najua ningeburudika eh, nikija na, na kus, kusaidia uh, kuwasha moto wangu wa kutokana uh, na moto mliokuwa nao ninyi nyote, nasi tukasimama kwa siku moja asubuhi ya leo. Basi uh, uh, tulifika jana journey, juzi adhuri, alafu uh, tenibidi kuondoka, nilikuwa niondoke alasili answer. ya leo hali bali, nafikiri nitaenda, nasi tutaanza asubuhi mapema mapema sana kuenda tukawa na theluji barabarani na uh, kadhalika kati ya hapa na New York, hatuna budi kupitia Virginia, kupitia milimani na pia kupitia kwenye ile ya Allegheny, alafu basi sehemu tu ya chini ya ya Adirondack. Kwa hiyo tutaanza na sahau ni kwenye uwanja wa michezo kule mpya, waliouvunja ule uwanja wa kale wa Mtakatifu Nicholas mcheso, nasikia wakajenga huu ha, mpya. Basi kadiri nijuavyo mimi eh, tunapata kama baadhi ya siku za kwanza usiku ambazo ziko ambazo zilikondishwa so kwa, iyo, kwa the, jiri, e, hiyo tunashukuru kwa ajili ya uh, jambo hilo kwa ajili ya watu and... wa kipendekosi wa New York kuu, na mimi nafikiri tuna makanisa kadha yanayoshirikiana nasi, tunatarajia wakati mkuu nasi tarudi Bwana akipenda uh, mnamo juma uh, lijalo and, na and the, na the, kama uh, ni mapenzi ya Mungu mbona uh, tunatumaini kupazuru mahali hapa jumapili juma lijalo kwa kwa ajili ya ibada ya Jumapili asubuhi. Alafu uh, nilimvamia uh, mchungaji uh, wetu tena, uh, tena uh, kama ninavyofanya uh, daima naona and, uh, nani nami nikifikiri labda kama ningeingia na hata bila kuomba, alafu, kwa kuwa kuna kundi nzuri hapa na watu ninawaona kutoka nchi ya mji wako hapa, nifikiri labda nikikuwa leo kama mchungaji hana kitu maalumu, kwamba ingekuwa na ibada ndogo usiku huu upitu na vema, labda tuwaombee wagonjwa. Asante tunatumaini kuwaombea wagonjwa usiku wa leo, kuzungumza juu ya kuponya kiungu na kuwaombea wagonjwa tuanze mapema ili kwamba hatuwezi kutoka mapema. Nataka mchungaji akipenda kile. Kwa kawaida mnaanza saa moja na nusu, sivyo? Vipi kuhusu eh, kuanza saa moja usiku moja eh, halafu eh, hebu eh, nianze kwenye saa moja na, na, na nusu na hiyo itaniwezesha kutoka kwenye saa mbili au mbili na nusu, alafu inawapa watu wakati basi wa kutoka. Kama jambo hilo ni hilo ni ni sawa, kila mtu alicheka ni niliposema mbili ama mbili na nusu. Ni, ni, ni, that ninatumaini kutoka that's kwenye that's wakati huo kuwaombea wagonjwa. Majua hatujui kamwe kwa hiyo tumekuwa na wakati mzuri sana tangu tulipowaacha kwenye msimu huu uliopita wa mwakani mapema, naye Bwana ametubariki katika mambo mengi makuu, kwamba na usiku wa leo, kama Bwana akipenda, inataka kuwaambia juu ya kuzuriwa kwa mwisho nilikozuriwa kutoka kwa Mungu huko Karorondo majuma machache yaliyopita na hilo ndilo nililofikiria uh, ningaliwaleteni sasa, labda kuchochea imani kwa ajili ya ibada nzuri ya kuponya usiku wa leo kwa ajili ya wagonjwa na wanaoteseka. Mama asubuhi aja leo kuingia moja kwa moja katika ibada. Mimi jambo fulani liliuguza li, li, li, li, moyo wangu, yapata mwezi mmoja uliopita. Lakini le, jambo lenyewe ninalotaka kufanya ni swali moyoni mwangu linaonekana so dairi it sana, and na ni, hata hivyo ni tangu niliporudi uh, ni so Hi. Hi. na tangu mimi nilipofunuliwa kwangu nimekuwa nikiogopa sana kwamba ningetendeka jambo lisilo sahihi, na huenda nikaacha mawazo mabaya kwa watu na ni nami yale niliyokuwa nimeandika Mungu kasari so uh, juu ya yale liyokuwa niseme, niliondoa sehemu yake ili kwamba sisi lifanye zito sana, kwa maana mnaona kama those, naona, uh, uh, kama mtu fulani ninampenda Bwana Mungu na jinsi, nina vio, ojua, nina nina jinsi, jinsi nina tu ninavyojua ninampenda ni kwa sababu inawapenda ninyi, naona hivyo ndivyo jinsi inavyojua tu na hata hivyo mimi mimi staki nivunuliwe jambo lolote alafu nisiwaambie you. kama la kuwaambia, alafu nina hofu ya kwamba kama nikisema jambo ambalo ni zito sana huenda likamudhi mtu fulani kisha, uh, mnajua ni uh, karibu ili kubidi kufika tu jukwani, alafu usikie ukiongozwa kusema unaotaka kusema ni hayo tu and, na alafu, wakati mwingine, unaweza kusema kitu fulani, ndipo mtu fulani angepata mwelekeo mwingine kwenye kitu hicho, nao wangeenda upande ule, na alafu mtu um, fulani akisema, lo hii ni hili naona na. Lakini nawatakeni mjue ya kwamba inachotaka kusema ni kuthubutu tu, nalo neno kuthubutu maana yake ni kufanya bila mamlaka. so, uh, so, I mean, I si, about, uh, kwa hiyo mimi sisemi kwamba jambo hili hili hi, hi, hi, hi, ni kweli, bali ni wazo ndogo tu ambalo huenda nikawaachia, ili kwamba mpate kulipima na kuona mnalowazia juu yake, kisha lita bila shaka alita litakuwa la kimaandiko, maana na msina budi kwenda nji za nambo mara baada ya Krismasi huko Ulaya uh, na Asia uh, uh, Ulaya hasa. Kisha nitarudi hapa Marekani kwa ajili ya ibada chache, alafu and ninarudi Afrika Kusini. Jana tarehe mbili Septemba huko Durban, kisha niondoke kwenye tarehe mbili nadhani mpaka mnamo yapate tarehe kumi hands, alafu nina siku mbili kutoka again. huko kwenda Johannesburg na kuanza tena lakini nadhani ni mwezi wa pili tutaanzia kwenye nchi za huko Norway na Sweden na Finland na na Uholanzi na Uswisi na Ujerumani na na kupitia Ulaya kule. Kwa hiyo iweni katika maombi kwa ajili yetu, ndea nanikutana mchacha hapa majira ya Christmas, sasa mara baada ya Christmas Jambo jingine tunataka kuwa hapa kwenye Christmas, naona nyumbani watoto wanataka akuja nyumbani kwenye Christmas and, uh, nasi nasi we... tunapenda Arizona, lakini najua ja jambo tunalokosa wala hatuwezi kulepa ni kanisa hili pamoja nanyi, watu haur, tuende wapi? Tufanya nini? Ni tu watoto, mimi mke na kadhalika, kama hakuna mahali kama hapa. Yuni, kweli hakuna kamwe. Uh, nimeabiri bahari 17, saba nani, nani, uh, nani, nani before, kila mahali mbali, no hakuna mahali panapoonekana wafu kwangu kama mahali hapa padogo hapa hapa hapa ndipo ondoka. yeah, yeah, right, tu mahali hapa uh, uh, siku moja kama unataka uh, kujua uh, kuna kitu fulani tu juu ya mahali hapa nimehubiri kila mahali ulimwenguni karibu, uh -huh. Kila mahali nani kamwe pia wahi wakati wowote mahali popote kumsikia roho wa ever wate, ever wate, wate, Mungu kwa uhuru na kadhalika, in in inavyo yes. Kama inavyomsikia nikisimama papahapa, hapa hapa ndipo penyewe. Mungu pajalie, kama ile siku niliyoweka jiwe la pembeni kule, nilisema Bwana Mungu usipaache paanguke. Watu walisema katika miezi miwili patakuwa gereji Nikasema usipaake paanguke. Bwana hebu wasimamishe na watu humu ndani wawe wanakusifu uh. Wakati atakaporudi Yesu natumaini pat, uh, patakuwa hivyo. Now, sasa hebu tu fungue bilia sasa na tumtarajie Bwana akutupa baraka zake, nasi tunataka kusoma maandiko fulanini, na maandiko yaliyoandikwa hapa ambayo inataka uh, na mitasari e fulani, nami nataka kusoma kutoka sehemu tatu kutoka kwenye Biblia. Nami ni, nitawapa ni hayo kwanza. Nataka kusoma katika Juda tano na sita. Juda ni kitabu kimoja tu, mnajua. Kisha nataka kusoma Petro wa pili sura ya pili ine na tano. Kisha nataka kusoma Petro wa kwanza tatu kumi na nane hadi ishirini anasomolangu asubuhi ya leo bwana akipenda ni nafsi zilizo kifungoni sasa. uh-huh. nafsi zilizo kifungoni sasa, zimefungwa, zimehukumiwa milele kamwe. No, hazina njia ya kuokolewa. Mnaona, nafsi zilizowekwa kifungoni sasa. Sasa hebu tusome katika kitabu cha Juda kwanza. Ninaamini nimeandika hapa kama mahali pa kwanza katika Juda. Um, oh, kisha tufungue Petro wa pili eh, kisha kisha kwenye Petro wa kwanza Now, sasa Jude, Juda ningetaka kuisoma uh, like yote uh, mbali ili kwa wakati, kwa maana tayari ni saa nne unusu. Nitaanzia aya ya tano na Yuda alikuwa ni ndugu ndugu wa kambo wa Yesu Kristo, kama tujavyo sote. Naona yeye alikuwa mwana wa Yusufu. Tunapenda kuwakumbusha, ijapokuwa ninyi mmekwisha kujua haya yote, kwamba Bwana akisha kuwaokoa watu katika nchi ya Misri, aliwaangamiza baadaye wale wasioamini akawakoa kwanza, akawapandisha kutoka Misri, kisha ikambidi kuangamiza, kwa maana hawakuendelea na ujumbe wao. Mnaona, na malaika wasiulinda enzi yao wenyewe, lakini wakayaacha makao yao yaliyowahusu, tayari amewaweka katika vifuli vifungo vya milele chini ya giza kwa hukumu ya siku ile kuu. Malaika ambao siku moja walikaa mbinguni wala hawakulinda enzi yao there, ya hali waliokuwa nakaanguka na sasa wama katika now, uh, vifungo vya milele na milele vya giza, vifungo vya milele vya giza wamewaka katika hali hii mpaka kwenye ile hukumu ya ile sikukuu, wakati watakapohukumiwa pamoja na wasioamini wengine. Sasa katika Petro wa Pili sura ya pili kuanzia kwenye aya ya nne, ambayo itakuwa kitabu kimoja it ama viwili nyuma yake. Mnaona, kwa maana, kwa maana ikiwa uh, Mungu hukuwaachilia malaika waliokosa mbali, aliwatupa wa shimoni, akawatia katika vifungo vya ngiza, walindwe hata ije hukumu wala hakuwachilia ulimwengu wa kale mbali, alimhifadhi nu na watu wanane mjumbe wa haki, hapo alipoleta gharika juu ya ulimwengu wasio mcha Mungu. Hakuwachilia malaika akaweka katika vifungu vya ngiza, kisha akahukumu ulimwengu wote kwa maangamizi ya yanu. Sasa katika Petro wa kwanza Sura ya kwanza na Petro wa kwanza, sura ya tatu kuanzia na aya ya 18. 18, 18, 18. tunasoma tena now, na msikilizeni kwa makini sasa. Kwa maana Kristo naye aliteswa, so mara moja kwa ajili, ajili ya dhambi, mwenye haki kwa ajili yao wasio haki, ili atulete kwa Mungu. Mwili wake ukauawa, bali roho yake ikahuishwa mwili wake ukawawa na roho yake ikauishwa, ambaye kwa hiyo aliwaendea roho waliokaa kifungoni, aliwahubiri watu hao waliokuwa kifungoni, watu wasiotii hapa zamani, uvumilivu wa Mungu ulipokuwa ukingoja siku zinuu safina ilipokuwa ikitengenezwa, ambamo ndani yake wachache, yaani watu wanane waliokoka kwa, kwa maji. <laughs> <laughs> Mfano wa mambo hayo ni ubatizo unaotokoa <laughs> sisi pia siku hizi, sio kuwekea mbali uchavu wa mwili, bali jibu la dhamiri safi mbele za <laughs> Mungu kwa kufuka kwake Yesu Kristo. Na yupo mkono wa kuume wa Mungu, amekwenda zake mbinguni, malaika na enzi na nguvu zikiisha kutishwa chini yake. Na tuombe tena sasa. Baba mbinguni, mstari kama huo wa maandiko hapa, mashahidi watatu, sehemu tatu katika maandiko zikitoa ushuda nawe wamesema katika neno lako, kwa kwa kwa kwa e ya kwamba katika kinywa cha mashahidi wawili ama watatu kila neno lithibitike. Sasa nakuomba wewe ee Mungu ya kwamba utakuja kwa watu, kisha ulitafsiri neno hili, ujumbe huu katika nuru inayopaswa kuwa, ili kila mwanamume, mwanamke, mvulana ama msichana hapata kufahamu katika kiwango kile ulichowakusudia kufahamu. Na sasa tukijua ya kwamba mashahidi, watoto hawa wanashuhudia kweli, nami naomba kwamba utamtuma Roho Mtakatifu juu yetu sasa naashika angalia, yeye aliye mfalme wetu kati yetu asubuhi ya leo, Bwana Yesu Kristo, ambapo tumeinuka sasa kwa imani tukiketi katika sehemu hizi za ulimwengu wa Roho. Katika yeye tunangojea ujumbe wake. Uzungumze kupitia kwetu Bwana, usikilize kupitia kwetu, tunapokuomba wewe, uitahiri midomo inayonena na masikio yanayosikia ili kwamba iwe kwa ajili ya heshima na utukufu wa yeye aliye Maandiko. Kwa maana tunaomba hayo katika jina lake, amina. Na mkumbukeni ibada usiku wa leo, ibada ya kuponya Sidhani ingekuwa muhimu kutoa kadi za maombi kwa hiyo tunawaombea tu wagonjwa. Nina jambo nalotaka kuwambia nani nani, ninaomba ya kwamba italeta tu kusanyiko katika mahali ambapo kutakuweko na kila namna ya kuponya. Najua itatukia kama tukiliamini tu namna hiyo. Sasa hili nafsi zilizo kifungoni sasa. Nafsi zilizo kifungoni sasa. Sasa, nafsi ya mtu si mwili wa mtu, ni nafsi, naona. Na nafsi ni kitu ambacho ni ni tabia ya roho. Alafu basi wakati tabia ya mtu, wakati aliposema sisi tumekufa, maandiko yanatuambia dhahiri ya kwamba tumekufa na maisha yetu yamefichwa katika Mungu kwa Kristo, yakatiwa muhuri mle kwa Roho Mtakatifu, na si kwamba mwili wako yado ulikufa, si roho yako iliyokufa, ili tabia ya roho yako ndiyo iliyokufa. Naona tabia the ambayo ni is the soul. Nafsi the nature of your soul is tabia ya nafsi yako ni ni Mungu kama umezaliwa mara ya pili, kama haijazaliwa ni ya ulimwengu. Kila kitu kinachoanza hakina budi kukoma. Kwa hiyo so, basi njia pekee wewe unaweza kuwa na uzima milele ni kuwa na uzima ambao haujapata kuanza. Basi uhai wako ulianza ulipozaliwa, wakati Mungu alipopulizia apumzi ya uhai katika pua zako, nawe ukawa nafsi iliyo hai, ndipo ukaanza basi. Lakini But wakati ulipo tabia ile uliokuwa iliyokuwa ndani yako word, kwa tabia ulikuwa ulimwengu umetengwa na Mungu, kwa kweli ulikuwa ni mnyama. Hiyo ni kweli exactly kabisa, kila right, mtu anajua ya kwamba sisi that, ni jamii ya wanyama wanaonyonyesha watoto. Ni wangapi wanajua jambo hilo? Sisi, sisi ni wanyama wanaonyonyesha watoto, sisi ni jamii ya wanyama wenye damu moto. Hivyo ndivyo tulivyo ka maumbile yetu ya duniani. Lakini mnaona kile kilichotufanya tofauti na wanyama wengine wanawanyonyesha watoto right? Kwa kwamba Mungu aliweka nafsi ndani yetu, mnaona. Naam, wanyama wengine wanyonyesha wa hawabidi kuvaa nguo no. Hakuna mnyama mwingine anayembidi kuvaa nguo kufunika aibu yake isipokuwa sisi. Sisi ndio tu tunafanya jambo hilo, kwa maana tuna nafsi. Lakini angalia, Mungu hapo mwanzo alijua jinsi ambavyo mwanadamu angekuwa naye akaumba nchi kisha akaleta kila namna ya wanyama tangu walio wa hali ya chini sana hata walio wa hali ya juu sana. Mnyama wa hali ya juu kuliko wote akatokea, alikuwa ni mwanadamu. Alafu basi eh, kwanza mwanadamu aliumbwa, alikuwa mtu wa roho katika mfano wa Mungu, ambapo Mungu ni roho. Yohana Mtakatifu nne, nawa mabuduo yeye wanamwabudu katika roho na katika kweli, na neno lake ndiyo kweli. Sasa tunamwabudu yeye katika roho na kweli, yeye ni, ni roho aliye hai. Basi hapakuweko na mtu wa kulima nji, basi Mungu akamfanya mtu kutoka katika mavumbi ya nchi ndipo akatoa ubabuni mwake kitu kilichotokana na kingine ubafu, na kutokana na huo akamtenganisha mtu huyu aliyekuwa na asili mbili ambazo zilikuwa ni ya kike na ya kiume. Basi yeye akatoa ile ya kike, maana ilikuwa ni upendo, ndipo akaiweka katika mtu aliyeitwa Hawa, ambaye Adamu alimwita Hawa, ambaye alikuwa mkewe. Hapo ndipo upendo wake wa kawaida, upendo wa kibinadamu ulishikilia mkewe. Hivyo ndivyo mtu anapaswa kuelewa, naye mwanamke amrudie mumewe mwanamume ya kiume mwanamke ya kike. Halafu basi, mnaona, baada ya kumfanya mtu katika mfano wake mwenyewe akawaumba mwanamume na mwanamke, hapakuweko na mtu wa kulima, wa kuilima nchi, ndipo yeye akamweka katika mafumbi ya nchi. Na kwa hiyo akawa yeye, alikuwa ndiye mtu yule. Mtu huyo wa kibinadamu alikuwa jamii ya wanyama wanyonyesha watoto, naona alikuwa mnyama lakini yeye akaiweka roho hii ya Mungu ndani yake, ndipo akamfanya katika msingi kwamba yeye angeweza kujichagulia. Alafu atweti huyu mtu sasa, tunafikiri sisi ni kitu cha na kumbukeni tu, sisi ni kitu gani? Donge la mafumbi hivyo tu, na kwa kuwa wewe ni mafumbi utarudi mafumbini. Kwa mwana hiyo, mwanapomwona mtu huyu akitembea barabarani, anafikiri yeye ni mtu wa maana sana, mnajua, na ana elimu kidogo na kadhalika. Kumbukeni ni donge la mafumbi ya Indiana hiyo tu basi. Mwanamke huyu aliyevalia kaptura, huku anavuta sigara na kukosa adabu barabarani, akikatika katika kama kwamba nchi nzima ni mali yake, ni donge la mafumbi ya Indiana, na hivyo ndivyo linavyo rudia kwa hiyo wewe eh, si kitu kikubwa sana kwanza. Unaona, kwa hiyo eh, ni kweli, hivyo hivyo, that that is, hiyo ni kweli, hivyo ndivyo ulivyo, lakini nafsi hiyo iliyo mle ndani, mnaona mm-hmm. Nafsi hiyo ndiyo Mungu anayotenda kazi nayo, naona he, kama tu anaweza kuifanya tabia hiyo roho hiyo ikubaliane nayo, basi tabia hiyo inakufa, hiyo tabia pamoja na kuitenda dunia inakufa tena mambo yaliyomo katika dunia yamekufa. Naona ya? Kwa sababu ukipenda dunia ama mambo yaliyomo ya katika dunia, kumpenda Mungu hakuma ndani yako. Naona na, mtu hana budi kuzaliwa mara ya pili. Kwa hiyo tabia hii haina budi kufa, na tabia ya Mungu inakuja na kuishi ndani yako, naye Mungu ndiye kitu tu kilichopo ambacho hakikuanza wala hakiwezi kukoma. Kwa hiyo yeye ameshirikisha, mnaona, na kuchukua mtu huyu wa duniani na roho hii ya milele na kuviweka pamoja. Alijiumisha mwenyewe katika jambo hilo kwamba alifanyika mwanadamu, wakati alipofanyika Yesu Kristo, naye alikuwa Mungu. Mnaona, Mungu alikuwa ndani ya Kristo, ambaye mnaona aliishi ndani yake, akifanisha ulimwengu kwa nafsi yake, na kupitia kwa mtu huyo mkamilivu, kila mmoja wetu asiyekamilika, anayemwamini Mungu na amelikubali hilo, anakuwa ukamilifu wake, wala hakuwacha amri wake kamwe kuona uharibifu, wala hakuacha ya nafsi yake kuzimu, bali alimfufua katika siku ya tatu, naye yuhai milele na nassakuwa na mwili kama mwili wake wa utukufu. Hiyo ndiyo sababu tunabatizwa katika jina lake, ili tupate kufuka katika jina lake, katika mauti yake, katika, katika, katika kufuka kwake, ili kwamba tupate kufuka tena tukishuhudia kwa ulimwengu ya kwamba tunazima mpya ya kwamba yule mtu wa kale amekufa, tulizika tabia ile ya kwanza. Mnaona tabia ile ya kwanza inaondoka na sasa sisi ni tabia yake, naye anaishi ndani yetu, nasi hatufanyi mapenzi yetu wenyewe, do tunafanya mapenzi yake, hatuwazi own... mawazo yetu wenyewe. Ile nia nia, ndiyo inayowaza ile nia iliyokuwa katika Kristo Yesu imo katika kila mwamini. Naona na, hiyo uh, hiyo hapo ile nafsi na hiyo ndiyo tunayonena habari zake. Basi hiyo ah, ndiyo ile sehemu inayowazia sasa that's that ya kwamba hiyo imo ndani yetu ile nafsi sasa. Kama tukiangalia katika hili, kuna mambo mengi yanayotukia wakati mwingine, nasi hatujui kwa nini yatukie, nasi tunajiuliza wenyewe na tunawauliza wengine lakini hatimaye baada ya kitambo kidogo we tunaona kwamba no, kama sisi ni Wakristo, e, yote yanatendeka vema kabisa kwa namna fulani, mmeona no, jambo hilo Wakristo wote wanaona did... jambo hilo hatujui kwa nini tulifanya jambo hilo ushanga wakati mmoja, wakalipoisoma Biblia kwa mara ya kwanza. Kwa nini Mungu akamwacha Ibrahimu, huyo mtu mkuu, kupata kusimama pale na kusema ya kwamba Sara hakuwa mkewe na jinsi alivyomfanya asemapale na kusema uongo juu ya jambo hilo, na mambo yale aliyofanya, na alafu jinsi ambavyo alipata kumwacha Ibrahimu aondoke kwenye nchi ya hadi ambayo alimwambia asiiache Myahudi yeyote anayeondoka kwenye nchi ya hadi amerudi nyuma, kwa maana Mungu aliwapa hiyo wao kwa kuwaahidi kukaa humo mnaona. Nao na, wakayaacha. So kwa hiyo akashuka akaenda Jerari, lakini kama isingalikuwa e kwa sababu ya jambo hilo. Alafu Abimeleki mfaume huyo kule chini kwenye nchi ya Wafilisti alimpenda Sara, naye alikuwa anataka kumua, naye alikuwa ni mtu mzuri, mtu mwenye haki. Na baada ya yeye labda, jambo hili linasirika la kuchekesha mbali kulifanya dairi sana kwenu. Baada ya kuoga jioni na kuvaa pajama yake na kusema sala zake, kisha akaenda kulala, Bwana alimtokea akasema, wewe ni kama tu mtu aliyekufa. Yule mtu hakuwa ametenda jambo lolote, mnaona, yeye alikuwa amedanganywa kabisa na Ibrahimu pamoja na Sara. Hiyo ni kweli. Akasema, una mke wa mtu mwingine, unaona, na sitayasikia mambo yako hata uombe namna gani wewe ni, kam ni, ni naona, naona, naona bali, kama mke aliyekufa, lakini mtu huyo ni nabii wangu. Naona, naona ni vigumu kuelewa jambo hilo. Naona mbali, kama asinge alikuwa ni kwa ajili ya jambo hilo, tusinge alijua neema ni nini. Kwa nini akatoka akaenda akamwoa Hajiri baada ya kuwa na mke mzuri kama Sara? Wala yeye hakutaka kufanya jambo hilo. Naona mbali, Sara alimwambia, kisha bwana akamwambia, sikiliza alikuwa alilokwambia Sara kwa, kwa nini Ilibidi kuwe na Ishmaeli ili kwamba mjakazi huyo na mwanawe wasingerithi pamoja na mwanamke huru pamoja na mwanawe. Mnaona inalomaanisha kwamba yote ni misali. Kwa nini ilimbidi nabii yule kuwa malaya na kupata pamoja na watoto hawa kupata watoto wawili kwake, kama ishara, kwani mmoja akalala kwa mkono wake wa kulia kwa siku mia tatu na arobaini, kisha akalalia upande ule mwingine kwa siku kama hizo namna hiyo. Kama ishara, mmoja alivua nguo zake akatembea mbele ya Israeli. Na sasa mambo haya yote yalikuwa ni mifano na vivuli. Mnaona, nasi hatubudi kuwa na mambo hayo, kujaza mambo nyingine. Mambo hahutikia kwetu, hata tashangaa kwa nini yasikie ni Mungu akitangulia kutuonyesha kitu fulani. Naam, kama mfulana mdogo nani. Na mnajua hadithi ya maisha yangu, daima ni niliamini tangu inapoweza kwanza kukumbuka. Moja ya mambo ya kwanza anayokumbuka sasa, ili sasa, huenda uliniambia jambo fulani jana, nami ni ngalisahau ifikapo leo, bali kuna mambo fulani uh, kule nyuma yaliyotukia katika siku za ujana wetu. Wengi wetu tuko namna hiyo ambayo daima tunayakumbuka, na jambo hili linatikika karibu hivi. Kumbuka, nipokuwa, ni la kuchekesha kusema hivi, mbali inakumbuka nilipokuwa nikitambaa nikiwa na nguo ndevu watoto well, well, uh, wachanga well, sasa baadhi well, yenu watu wa rika yangu mungekumbuka jambo hilo, watoto wachanga walikuwa wanavaa kanzu. nani nakumbuka nikitambaa na, nikita no na kutoa zaluji kwenye miguu ya mjomba wangu na kuila, wakati alipoingia na alikuwa amesimama mekoni. Alafu jambo jingine ninalokumbuka likitukia maishani mwangu lilikuwa ni ono la kwanza nililopata kuona na likaniambia ningeishi sehemu kubwa ya maisha yangu karibu na mji unaoitwa New Albany, na nilikuwa mtoto mchanga wa milimani kule juu hata hapa kuwepo na daktari nilipozaliwa. Na nami ni, ni mwajua waa nimeisha hapa yapata miaka hamsini hapa hapa ono. Halafu jinsi daima nilivyojua kulikuwa na Mungu mahali fulani, nilipokuwa mvulana mdogo, akazungumza nami, usivute sigara wala kunywa pombe wala kuchafua mwili wangu, hiyo ni kuzurula hizinifu na wanawake na kadhalika. Daima niliofu sana jambo hilo. Nami kijana Lipo, nilikuwa kijana mwanamume, ndipo nilikuwa nimetoka kuwinda wakati mmoja, jambo ambalo linaonekana ni asili ya pili kwangu, kupenda kuwinda. Nami nilikuwa huko nje nikiwinda na kijana fulani Jimifu, mtoto mzuri na vikili, mtoto wake huja hapa Maskini Jimmy, na jamaa nzuri ya watu ninajua, jamaa ya pula. Mimi na Jimmy tulala pamoja na kuishi pamoja tangu lipokuwa wavulana wa wadogo shuleni. Tumeachana kwa wayapata miezi sita kwa umri. Basi Jimmy aliachilia bunduki yake ikapyatuka nayo ikanipiga risasi katika miguu yote miwili, akiwa karibu sana nami kwa bunduki kwa hospitali uh, na uh, kule nikalala kule, nikifa. No, hakukuwa na penisilini wala chochote katika siku hizo. Na sasa wao waliniwekea kitambaa cha mpira chini, nami najua uh, usiku huo walikuwa wanifanyia upasuaji. Asubuhi yake walichukua tu na kulisafisha lile jeraha, huku vipande vikubwa vya nyama vimelipuliwa nao wangechukua makasi na kuvikata, nami ilinibidi uh, kushikilia mikono ya mwanamume fulani, nao walikuwa uh, na Franki ik aliyejua tu hivi majuzi, nao ilinibidi, old, ilinibidi kushikilia uh, waku, to... waku, kwa kukwatua mikono yangu kutoka kwenye viwiko vyake walipo walipomaliza, nilipasa sauti na kulia like, huku ameshikilia namna hiyo, nao no, wakakatilia mbali sehemu hiyo ya mguu. Ilikuwa na umri wa miaka kumi na nne, mfulana tu. Basi nilijaribu uh, kulala nao. Uh, niliamka, kitu fulani kama maji kilianguka basi damu ikatoka karibu nusu galani, <coughs> na kisia ilitoka kwenye hizo vena. Nao walikuwa na, walipiga sherehi, na wakasema ile risasi ilikuwa imekaa karibu sana na mshipa wa damu pande zote mbili. Hata mkwaruzo mdogo tu ungeukata moja kwa moja sehemu mbili, nami ningeanza kutokwa na damu bema. Nikawaza huu ndio mwisho wangu. Ndipo uh, nikaweka mikono you yangu chini ya namna hii na uh, kuinua huku damu ikizuika mikononi mwangu. Ilikuwa nimelalia damu yangu mwenyewe. Nikaita, nikapiga kengele. Nesi akaja naye, akaipanguza tu kwa taule, kwa maana asingeweza kufanya kitu. Basi asubuhi yake, katika hizo hali za kudhoofisha, hakuwekea damu zilizo najua. Kwa hiyo wao wao, wow, wakanifanyia upasuaji Ndipo wakanipa nisukaputi, nami nilipo ile nisukaputi ya kale, nadhani uh, mnakumbuka ilikuwa nisukaputi ya kale. Basi nilikuwa kwenye nisukaputi well, hiyo. Nilipopata fahamu, nilikuwa ninatoka kwenye nisukaputi hiyo, baada ya masaa manane, iliwabidi so kunipa was, nyingi sana. Walifikiri isingeweza isingeweza kuamka, wasingeweza kuniamsha. Nakumbuka Bibi Roda alisimama karibu nami huko hospitalini. Sitamsahau mwanamke huyo kamwe, hata kutokea nini, singeweza kamwe kumsahau. Alikuwa woman, tu, ni mwanamke uh, kijana wakati huo. Mumewe alikuwa msimamizi uh, kule chini kwenye kiwanda cha motokaa, nami uh, nakumbuka uh, na alisimama karibu nami is... yeye, yeah, na bibi Stewart na no, ndio ambao kwa kweli wali, walilipa walilipia gharama yangu ya hospitali. Mimi sikuwa hata na chakula, chakula uh, nyumbani, kwa hiyo tukaliwezaje kuharimia gharama ya hospitali, mamia ya dola. Lakini yeye uh, kupitia shirika la uh, kanisa lake na ku, uh, clan, wakailipia gharama ya hospitali la Mason. Siwezi kamwe kwa sahau. Mnaona, hawatu wafanye nini ama chochote kile, ni ngali uh, kuna kitu fulani, na jambo ile nalikumbuka daima. Mnaona walichonifanyia uh, wali na wakalipa ile gharama kwa Dr. Rida. Yeye angalia anaishi anaishi hapa katika Port uh, Fulton, angeweza kuwasimulia hadithi hiyo kutoka kwenye tafuti hiyo. Kuna jambo fulani lilonipata pale, daima nimeamini ilikuwa ni ono maana na, nilikuwa nimedhoofika sana, nani wao walifikiri ninakufa. Sibu alikuwa analia, nilipo yafungua macho yangu wa kuangalia, naliweza kumsikia akizungumza, ndipo nikarudi usingizini, kisha nikaamka mara mbili tatu, alafu basi nikapata ona. Wakati huo yapata miezi eh, saba baadaye ilinibidi kwenda na kutolewa pamba kwenye jiraha za risasi na nguo za kuindia zenye grisi miguuni mwangu, yule daktari hakuzitoa na kwa hiyo damu ikapata sumu. Miguu yote miwili ilikuwa imesimba na kukunjamana chini yangu, na walikata, walitaka kuikata miguu yote miwili kwenye viweo vyangu, nami tu nikasema la, sogeeni juu zaidi, mukaikatie hapa juu, hata sitoweza kuvumilia jambo hilo. Naona kwa hiyo hatimaye daktari rida na well, daktari tatu kutoka Livu walinifanyia upasuaji wakaikata mle ndani wakaitoa, na siku hizi nina miguu mizuri sana kwa neema ya Mungu. Lakini buni lile ileono la mwisho liliokuwa nalo ono la kwanza nipojirudia, alafu nikaingia katika jozi hii, nami na nilifikiri nilikuwa kuzimuni. Dairi tu vema, mtu fulani namwekee mikono naye labda uh, uh, oh, ampeleke kwenye hewa sasa. Yeyote anayesimama pale uh, weka mikono yako juu yake, na tuone pendowa. Bwana Yesu, naamba kwamba dada Yesu ambaye ni mgonjwa asubuhi ya leo na amezirai chumbani, neema yako na nguvu na mamlaka, kuna mkono uliowekwa juu yake sasa, ukikuwakilisha wewe na maandiko yamesema, shara hizi zitafuatana hawa waaminio, akiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya. Na sasa naomba kwamba dada yetu atoke kwenye maradhi haya, well, na apate afya kwa utukufu wa Mungu, katika jina la Yesu Kristo tunaomba na kumwekea na kumweka kwako, amina. Sasa mtuoni kwenye hewa, kuna kuna mfogomana sana, inaweza kuhisi hilo hapa mbaya kweli kweli, unasikia tu kama kai hapa jukwani. Nilikuhisi mara nne ama tano hapa. Kama kuna mara atakapojisikia vizuri zaidi, mbona mpeleke mahali anapoweza kupata hewa. Hilo ni njema, unaona, na kuna msongamano sana, mwajua binadamu hutoa kila mmoja wetu uh, futi nyingi so za miraba the... za ugonjwa tu, na mna mtu fulani ana maji pale ama city. kitu fulani kumwagia huyo dada ye, ye, ye, atakuwa ni msima sasa. Mnaona vema, naam, labda kama mngefungua milango labda ama kutoa hewa kidogo, eh, eh, eh, tu nyingi tuwezavyo kwa njia fulani, mnaona sasa uh, wakati huu uh, kama nilivyokuwa uh, na ono hili, na nilifikiri ya kwamba nilikuwa nimepita kutoka and, maisha haya nikaingia katika mateso. Basi miezi saba baadaye hapo kwenye hospitali ya ukumbusho ya Clark County nilifanyiwa upasuaji wa pili, na wakati huo nilipopata fahamu ni dhani nilikuwa nimesimama magharibi, nikapata ono jingine. Basi kulikuwa na msalaba mkubwa wa dhahabu mbinguni na utukufu wa Bwana ukitiririka kutoka kwenye msalaba huo, ndipo nikasimama huku like nimetoa mikono yangu namna hii, nao utukufu huo ulikuwa ukianguka kwenye kifua changu, and nami ilohono likaniacha likaniacha. Baba yangu alikuwa ameketi pale akinitazama wakati ili ono ilipokuja ndaima nimejisikia nini, watu wote ambao nilijua miaka hii yote, najua. Ndaima nimetaka kwenda magharibi, najua jinsi jambo hili lilivyo. Ndaima ni, ni eh, imekuwa kitu fulani kuelekea magharibi lakini kwa sababu ya majusi mmoja aliniambia wakati mmoja jambo lile lile ya kwamba inanipaswa kwenda magharibi, nyota wakati zinapovuka duara zao na kadhalika. Nilizaliwa chini ya ishara hiyo, wala sitafanikiwa kamwe mashariki, sina budi kwenda magharibi. Mwaka uliopita nikaondoka, nikaenda magharibi kutimiza kile kimekuwa hamu yangu maishani. Naona kufanya jambo hilo Bana, mimi niko kule. Ni jambo la kuchefusha sana kuketi kule jangwani nikilipa dola mia moja na kumi kwa mwezi malipo ya nyumba, na hii hapa nyumba imekaa hapa, nyumba ya mchungaji nimepewa mimi. Naona lakini ni kumfuata Bwana na mnaona, hilo hilo ndilo lote, ni jua la kufanya, na mnajua yale maono na yale yaliotendeka huko. Sasa sasa katika jambo hili nataka kuwambia sasa, kama dada yetu mdaifu kidogo anasikia ndugu, naye ange- ukitaka kumtoa nje mahali fulani na kumweka chumbani huko, mahali anapoweza kupata hewa zaidi ama chochote kile, basi hilo ni sawa kabisa. Kwa sababu naona kwamba atakuwa mzima. Sasa naona ni sawa, ana hali ya kuzirai tu mgonjwa. Na kwa hiyo uh, nawaambia kama yeye, kama unataka uh, kumeta you. hapa ambapo hewa uh, you, uh, kufungua madirisha haya ndiguroi na ipo right, huyo dada anataka kupitia back. Hapa hilo hilo litakuwa njema. Naona kama yeye anataka kuja hapa vema, usiogope jambo hilo kamwe, Kumwekilea mikono anapopita, anapita hapa. Nyote mniwie radhi kwa dakika moja tu, na Mungu anisamehe kwa hilo hilo. Eh, hilo, hilo ni sawa. Ndugu baba wapeguni, huyu pindi wako hapa ameketi hapa asubuhi ya leo, naye anakuja kusikiliza ujumbe, naye ana shetani anajaribu kukataza, lakini hawezi kufanya, kufanya jambo hilo. Yeye hawezi kufanya jambo hilo. Shetani hawezi, katika jina la Yesu Kristo. Sema sawa. Mlango ule inafikiri katika uh, chache ndugu, halafu hewa inaweza kupitia hapa kwenu. No, mnazungumza juu ya kufungamana, unapaswa kuingia top top top katika baadhi ya nchi hizi za ng'ambo, ambapo oh wao wow, wanaindikana okay, tu mmoja juu ya mwingine wakiwa na ukoma na kansa. Nalo jamani, ni vigumu kupata hewa. Wajua, katika vitu kama hivyo, wanalala kwenye haya majengo makubwa mno, wameambukizwa tu na na magonjwa yaani, mnajua jinsi ukoma ungekuwa pale, wamelala pale bila masikio na nusu ya uso wao umeliwa, hawana mikono na uh, vigingi eh, vidogo badala ya miguu na vitu kama hivyo, wamelala wamelundikana moja juu ya mwingine, na wengi wao wakifa wakati huo, wamelala kule nje, kutokana na kulindikana moja juu ya mwingine, wakijaribu kuingia ndani mahali fulani, mwajua kusikia ujumbe. Basi um, sasa sasa katika jambo hili nawaambia, kusutukia katika lilo ono nililopata, nitarudi nyuma well, maana niliingiza hayo, hayo hayo maono mawili kuwaonyesha. Juu juu ya moja ya hayo ilikuwa niende huko magharibi, kwa na shauku ya jambo hilo. Basi sasa, kusudi la huu ujumbe asubuhi leo ni kulijulisha kanisa katika kila kitu ambacho ataniruhusu nilijulisha, kadiri nijua mimi mpaka ile ninapoendelea, bali hili lilinijia. Kwa hiyo nitaka kulijulisha kanisa. Naam, hii ni kwa ajili ya masikani haya peke yake, naona mahali hapa Naam, basi katika kingdom. Ono hili la kwanza, haya ndiyo yaliyotukia. Basi baada ya hilo hono kunijia, na nilikuwa dhaifu sana, nilikuwa nimepoteza damu hiyo yote. Kisha nikaenda eh, nilifikiri ni ninatumbukia ni ni, katika umilele usio na mwisho. Wengine really ni wamenisikia nikisimulia jambo hili hapo kabla, huku huku ninatumbukia katika umilele usio na mwisho kwanza nilikuwa nikipitia kwenye kitu kama mawingu, kisha katika giza, alafu uh, nikazama chini chini chini. Basi muda si muda nikafikia kwenye nchi ya waliopotea, ndipo mle ndani ni uh, nikalia kwa sauti kuu, ndipo nikaangalia na kule, kila kitu tu hapa, kuwepo na msingi juu yake, nisingeacha kuanguka Ilivyoonekana ningeendelea kuanguka milele, hapakuwepo na kikomo mahali popote. Halafu basi ilikuwa ni tofauti jinsi gani na lile ono lilokuwa nimeona hapa si muda mrefu uliopita, la kuwa utukufuni pamoja na wale watu, ile tofauti lakini katika jambo hili alipokuwa ninaanguka hatimaye, ni nikamlilia ni baba yangu. Sina shaka nikuwa mtoto tu, hilo ndilo ningefanya nikamwita baba yangu kwa nguvu, na yeye, baba yangu hakuwa kule. Ndipo nikamlilia mama kwa nguvu, jamani, mtu anishike, wala hakukuweko na mama kule. Nilikuwa ninaenda tu jima nikamilia Mungu basi kwa sauti kuu, so hakukuweko na Mungu kule, hakukuweko na kitu kule ipo. Baada ya kitambo kidogo, nikasikia sauti ya maombolezi sana niliyopata kusikia, na kulikuwa ni kujisikia kubaya sana, hakuna njia hata moto wenyewe unaowaka ungekuwa ni faraja kulinganisha na jinsi hali hii ilivyokuwa. Sasa maono haya hayajakosea kamwe. Niko kulikuwa kumoja kwa kujisikia kubaya sana, ilikuwa wai kujisikia like, na kile nikasikia kile, fulani ilisikika kama namna fulani ya hali ya uh, kuzuriwa na pepo. Basi was, wakati iliposhikika nikatazama, wakija na ilikuwa ni wanawake nao walikuwa wamejipaka yeah, rangi ya kijani kibichi ningeweza tu kuona nyuso zao na walikuwa na vitu vyenye rangi ya kijani kibichi chini ya macho yao and na macho yao yalionekana yani kama kwamba yamerudi nyuma kama vile five, wa wanawake siku hizi like wanavyoyapodoa macho yao uh -huh. yakarudi nyuma namna mm hiyo -hmm. na ni macho yao tu na uso na walikuwa wakisemai Nililea tu kwa sauti kuu. Eh, Mungu ni rehema. Mungu ni rehema, eh Mungu uko wapi? Kama tu utaniruhusu rudi nikaishi. Ninakuahidi nitakuwa mvulana mzuri. Now, naam, hilo ndilo jambo pekee tu ningaliweza kusema. Now, naam, no, Mungu anajua. Na kwenye ile siku ya hukumu, yeye atanihukumu kwa ajili ya tamshi hilo. Hivyo ndivyo nilivyosema, Bwana Mungu, niruhusu nirudi, nami nitakuwa hidi wewe, nitakuwa mvulana mzuri. And basi nilipopigwa risasi nilikuwa nimesema uongo, ilikuwa nimefanya karibu kila kitu, eh, kinachoweza kufanywa. Ni jambo moja tu nalosema, afadhali niseme wazi wakati niko papa hapa. Sasa basi nilipoangalia kule chini na kuona nilikuwa nimelipuliwa visu vipande viwili, karibu vipande viwili. Nilisema, Mungu ni rehemu, unajua mimi kamwe sijatenda uzinzi. Hilo ndilo jambo moja ningaliweza kumwambia Mungu nikuwa nimekubali msamaha wake. Kamwe na mambo haya yote ninasema tu ninisema, ningeweza kusema mimi siyatenda uzinzi kamwe Ndipo wao wakanitoa wakanipeleka kule nje, alafu ika jambo hilo, nikalia Mungu nirehemu, nitakuwa mfulana mzuri iwapo tu utaniruhusu kurudi, kwa kuwa nilijua kulikuweko na Mungu mahali fulani, na kwa hiyo nisaidie. Hao viumbe wa kutaabisha walikuwa kila mahali, mimi nilikuwa mgeni aliyewasili hivi punde tu. Basi uh, kujisikia kwenye kuchukiza kupindukia kuogofia kupindukia uovu mbaya kupindukia ambao inaonekana kama macho makubwa no kope green, kubwa zimetokeza namna hii na zimerudi nyuma kama za paka nyuma namna hii na vitu vya rangi ya kijani kibichi kama kwamba vilikuwa vimeoza, ama chochote kile, na walikuwa walikuwa wanasema hui hui hui. Lo, ni kujisikia kulikoje! Basi wakati ni basi, katika dakika moja I'm nilikuwa nimerudi kwenye maisha ya kawaida. Jambo hilo limenisumbua mimi, niliwazo lo, hebu iwe kwamba sitaenda maeneo kama hapo tena, tukitokewa mwanadamu mwingine atakayelazimika kwenda mahali kama hapo sisaba. Baadaye nilipata ono na kusema kule magharibi, na kuona msalaba ule where... wa dhahabu ukinishukia, nami ni nikajua ya kwamba kulikuwa na nchi ya waliolaaniwa mali fulani, nam kuona jambo hilo sana mpaka yapata majuma manne yaliyopita mke wangu, sikuliwazia jambo hilo kwa jinsi hii. Yapata majuma manne yaliyopita, mimi na mke wangu tulisuka kwenda tisan kununua bidhaa basi wakati tulipokuwa tumeketi wangu atumishuka kuingia kwenye orofa ya chini, na uh, kulikuweko na kundi la wavulana walioonekana kama andowanduume waliokuwa wamesokota nywele zao, mwajua kama wanavyofanya wanawake, na na kukatwa nywele mraba kwenye haji la uso, wamevalia hizi suruali ndevu walizopandisha juu sana kwa namna fulani Nafikiri ni bitnik ama chochote kile mnachoziita, na walikuwa kule ndani na kila mtu alikuwa anaangalia nazo, nywele zao zikiwa kubwa hivi, uh, kama wanawake wanaokata nywele zao, uh, mtindo wa uh, kichomaji, uh, mwajua, nao walikuwa kule chini ipo kijani, m-mke akapita pale, naye akasema unafikirije juu ya jambo hilo. Akasema basi unapaswa kujionea aibu kama unaweza kuwazia jambo hilo. Nikasema yeye ana haki eh, ya kutosha kufanya jambo hilo kama ulivyonao wewe. Hakuna hata mmoja wenu aliye na haki. Kwa hiyo nikaenda kwenye orofa ya juu na nikaketi chini. Basi nilipofanya hivyo, kulikuwa na kipandio ilikuwa ni duka kubwa la JC Penny. Nacho hicho kipandio kikiwapandisha watu vema, kweli nilichepuka tumboni mwangu kuona hao wanawake wakipenda kuja kule, vijana wazee na wasioshali wenye makunenzi, vijana na kwa kila njia wamevalia uh, vikaptura vidogo are... miili yao na jisi na haa, wanawake waliovalia kizinivu wakiwa na nywele hizo kubwa mno namna hiyo. Basi hawa hapa wanakuja, basi mmoja anakuja moja kwa moja kumoja, kutoka kwenye kipandio kipandio hicho akija tu moja kwa moja, uh, namna hiyo mahali nilipokuwa nimeketi kule nyuma kitini, nimeketi kule huku nimeinamisha kichwa changu. Ndipo nikageuka nikaangalia, na mmoja wao alipokuwa anakuja kwenye vile vitandio alikuwa anasema ui, akizungumza Kihispania na mwanamke mwingine. Yeye alikuwa mwanamke mzungu akizungumza na mwanamke Mhispania. Basi nilipotazama mara moja nilibadilishwa pale. Nilikuwa nimeona jambo hilo hapo awali. Yo yo Manjua, Metro, wakye, uh, padoa, macho yake, najua vile ambavyo wanawake wanafanya siku hizi kupodoa macho yao. Hivi majuzi tu, kama paka, najua wanajipaka juu namna hii, huku wamevaa miwani ya paka na kila kitu. Najua huku macho yao yako hivi na kitu kile cha kijani kibichi chini ya macho yao, hicho hapo, kile kitu nilichoona ilipokuwa mtoto. Huyo hapo yule mwanamke vile vile alivyokuwa kabisa, nami nikapa ngazi nili mzima, kisha nikaanza kuangalia kila mahali na uh, palikuwepo na watu wale wakinongoneza, majua wakiongea juu ya bei na kadhalika, katika lile jengo, nami nikanini uh, ilionekana ilionekana kata uh, kwamba nilibadilika tu kwa dakika moja. Nikaangalia, nikawaza, hayo ndiyo niliona kuzimu. Ao hapo trigger, kuoza kule. Nifikiri kilichowafanya kili, kili wawe namna hiyo ni kwa kuwa walikuwa blue. Kuzimu kitu fulani cha kijani eh, kibichi na samawati chini ya macho yao. Basi hawa hapa wanawake hawa wamejikodoa kwa rangi ya kijani kibichi na samawati jinsi ile ile, hmm, ono lile ilivyosema namo miaka arobaini iliyopita, naona yapata miaka arobaini iliyopita ndivyo ilivyokuwa. Nina umri wa miaka hamsini na mine nilikuwa na kumi na mine kwa hiyo ni yapata miaka arobaini iliyopita mimi, na jambo hilo ndilo ndilo hiyo ndiyo uh, nambari hata hivyo ya hukumu mnaona sasa kulikuwa ilikuwa, nimeona jambo hilo na hata sikuweza kuzungumza chum. na mke wangu. Wakati alipokuja yeye alikuwa kule akijaribu kumnunulia sana that's na hawa watoto kitu fulani, namna fulani ya, ya, ya nguo ama chochote kile kwa ajili ya shule. nami nami hata nisinge hata nisingeweza kuzungumza naye sisema biu una nini? Nikasema, "Mimi kama nili kama mtu aliyekufa. Naye akasema kuna nini, umgonjwa? Nikasema la, kitu fulani ndiyo kwanza kitendeke. Sasa yeye hajui, yeye anangojea kanda hii irudi. Siapata kumwambia mtu yeyote jambo hilo, na nilifikiri afadhali ningojee kama ni kule, kulileta kanisani kwanza. Naona kuleta kanisani, hiyo ilikuwa ni ahadi yangu, na mtatambua baada ya usiku wa leo, sababu ya mimi kujaribu kutimiza ahadi yangu, mnaona iwaza. Wakati huo nipoyatazama hayo macho yanayoonekana yameoza ya wanawake hao, kulikuweko na mwisania Wafaransa na Waindi na watu weupe na wote pamoja, ni hizi nywele kubwa mno, mwajua, zilizochaguliwa na vichanuo hivyo, jinsi wanavyozilaza uh, uh, kwa nyuma uh, kubwa mno, kisha uh, zinatokeza nje unajua jinsi wanavyofanya jambo hilo kuzitengeneza kama wanavyofanya, halafu uh, like macho hayo yanaonekana kama kwamba yameoza, na yale macho yaliyopondolewa yanayorudi nyuma kama macho ya paka, nao wakizungumza nami huyo pale tena, nikisimama pale katika duka kubwa But la JC Penny, right. nimerudi kuzimu tena ni right, niliogopa sana nikawaza, Bwana, hakika sikufa, nawe umeniacha kuja mahali hapa. Hata hivyo basi, hapo wakifanya, wanazungumza namna hiyo kama, like kama vile you, katika ono lile ilikuwa tu ni vigumu kusikia kwa masikio yako, mwajua kuniona tu na kuendelea kwa watu, na hawa wanawake wakipanda kwa kipandio hicho na kwenda kile mahali pale na ile Hui, hayo hapo, uh, macho ya kijani kibichi ya ajabu ajabu na ya maombolezo. Mke wangu alipokuja nami, nikasema aniache tu peke yangu kidogo, pen nikasema kama ni sawa kwako, nataka kuenda nyumbani na, na, na, ay, akasema unaomba? Nikasema hapana, endelea tu mpenzi, kama unataka kununua bidhaa zozote. Yeye akasema hapana, nimemaliza basi nikasema hebu nikushike mkono, naona ndipo uh, nikatoka, so akasema kuna nini? uh, nikasema midi uh, mi jambo fulani ilitukia juu kule. Basi nipokuwa kwenye jambo hilo niliwaza jambo hili ni. Tunaishi katika siku gani hivi? huu ungekuwa huo ndio uh, ule mvuto wa tatu. Sasa nina muhtasari mdogo hapa. Yesu tunaona ya Jesus kwamba Yesu katika huduma yake baada ya yeye kuhubiri watu sasa, akuwa wa kimaandiko kabisa juu ya jambo hili. Baada ya Yesu kumaliza huduma yake na huduma rechecked. yake ikatahuwa na watu I sasa you mtasoma katikati ya mistari pateni ufafanuzi wenu wenyewe. Kumbukeni ilichowaambia hapo kwanza, baada ya ye, yeye uh, kubiri, yeye alikuja kama yule aliyeahudiwa kwa ajili ya siku hiyo. Sote tunajua jambo hilo, maandiko yalimtambulisha Yesu kama masihi. Hiyo ni kweli, inaganaga kwa udhabiti, alidhibitishwa na Mungu pamoja na neno lake ya kwamba alikuwa masihi Hakuna swali kama mtu yeyote akihoji jambo hilo. Kama ukifanya hivyo, basi inakubidi kuja madhabauni ya kwamba yeye hakuwa masihi. Yeye ali uh, uh, tambulishwa dhahiri kama masihi, lakini baada ya yeye kabisa, Mungu alimdhibitisha kama Petro alivyosema siku ya Pentekoste alipozungumza na wale wazee pale kwenye nini hii nne, yapata siku nne baadaye ya alisema, Yesu Nazareti, mtu aliyethibitishwa kwenu na Mungu kwa ishara na maajabu ambazo Mungu alikufanya kwa mkono wake kati yenu, ambazo sisi sote tu mashahidi wake, naona mumemchukua kwa mikono ya watu wabaya na kumsulubisha, mfamo wa amani, ambaye Mungu amemfufua na kuwaonyesha mambo haya ambayo mumeyaona, naona Kristo aliendelea kuishi bila shaka, yungali anaishi leo. Now, sasa baada ya Yesu kuja, hasa akajitambulisha mwenyewe, Mungu alimtambulisha yeye, naye akatabiri. Na baada ya siku za unabii wake, ingawa alitambulishwa kimaandiko, watu walimkataa, ni kweli, ndipo akahubiri basi, baada ya wao kumkataa, hapa wale waliokuwa na uwezekano wa kuokolewa umukeni. Okay, alipokuwa anahubiri kulikuweko na uwezekano wa mtu yeyote kuokolewa. Sikia hao ni nani? Wao wamechaguliwa tangu awali, bali yeye aliendelea kuhubiri. Lakini baada ya siku ya ku za kuhubiri kwake, huduma yake iliendelea, maana kundi la mwisho alilolihubiri ilikuwa nasi zilizokuwa kuzimuu ambazo zisingeweza kusamehewa. Nimesoma jambo hilo dhahiri kutoka kwenye Biblia hapa kutoka Petro wa pili. Mnaona yeye alienda akasubiri nafsi zilizokuwa kifungoni ambacho ni kuzimu, zimefungwa mle hata kwenye ile siku ya hukumu. Maana mnaona hukumu ni sasa, wala hakuna kuzimu kunaowaka moto sasa mtu fulani akwambia, jamaa huyo yuko katika kuzimu kunakowaka moto sasa, ile ni kosa. Naona hakimu wa ulimwengu ana haki ya kutosha kutomhukumu mtu mpaka ameletwa hukumuni, wala Mungu kamwe hata mtupa mtu katika ile ile tanuru inayowaka moto mpaka kwanza amehukumiwa kwa sheria za Mungu mwenyewe. Alikataa rehema, kwa hiyo naona kwanza, hana budi kuhukumiwa, nayo mahakama ni ile hukumu ya well, kiti cheupe cha enzi. Basi sasa yuko mahali panapoitwa gereza kama oh, nilivyoona ono oh, la oh, mahali oh, pote oh, pawili oh, na kwa neema ya Mungu nasema jambo hili sio kwa kukufuru na kama nikosha Mungu anisamehe, ninaamini nimekuwa mahali pote, oh, pote oh, pawili naona oh, mahali oh, hapo pawili, am nimewaona waliokombolewa, waliobarikiwa na nimeona waliopotea na mahali walipokuwa. Na hiyo ndiyo sababu nasimama kama ndugu yenu leo kuwaonya kuikimbia njia hiyo ya mtelemko no, kama usiende kwenye barabara home hiyo, nawe una kila kitu cha kuishia ile njia iliyobarikiwa ya or kwenda juu, baada ambapo waliokombolewa wako katika raha na amani wala hawezi kufanya dhambi, hawezi, hawezi uh, kupata majuzi, hawezi, hakuna hakuna vitu, wao ni wakamilivu. Nimekwisha kuona mahali pote pawili. Najua hilo ni tamshi nzito sana kwa mtu akitamka, lakini Mungu akiwa hakimu wangu, ninaamini kwa uchaji. Nimeona mahali pote pawili, ni ninaamini jambo hilo na hiwe mbali na mtu yoyote kuingia kwenye hiyo nchi ya waliopotea. Kama ulikuwa umesimama huku umechoma awaya zenye moto, ukiteswa kwa kila hali, isingekuwa kama mateso hayo ya iblisi yaliyo mahali pale, kusingekuwa na kitu. Akili ya mwanadamu, akili ya mwanadamu isinge fahamu jinsi nchi ye waliopotea ilivyo. Hakuna njia ya kulielezea jambo hilo. Hakuna njia ya kulieleza jinsi nchi waliobarikiwa ilivyo, ni nzuri sana. Hiyo ni ya kutisha sana nayo, hii ni, ni kuu sana, ni kutoka kwenye ya kuchukiza hadi yenye fahari sana. Kwa hiyo kama mtu yeyote anamsikia Naami, mze, nina I'm I'm Karibone, miyaka, msini, nami ninakuwa mzee, sijui nina muda gani. Zaidi hivi karibuni nitakuwa na umri wa miaka hamsini na mitano nami sijui kulingana na maumbile, huenda nisiwe na miaka mingi sana. ni mahali hii kanda itakapokwenda well, lakini hebu kila mtu asikie hapa na kwenye kanda ama popote inapoweza kwenda, usielekee kamwe kwenye nchi hiyo ya waliopotea. Huwezi kuwazia kuzimu kukiwa kubaya namna hiyo, na lolote ufanyalo do, usithubutu kamwe kupata ni hii kusahau hili ya kwamba nchi ya waliobarikiwa. Nikisema jambo hili pamoja na mtakatifu Paulo, jicho halijaona, sikio halijasikia, wala haingeweza kuingia moyo wa mwanadamu kila Mungu anawawekea akiba hawa wampendao yeye. Kwa hiyo komea hapo, kama unasikiza kanda repent, zima kina sauti kisha utubu, kama wewe hujaokolewa alafu jiweke sawa kwa Mungu. Uh, ninasema jambo hili kwa tukio la binafsi kama navyoamini katika moyo wao, na ninasema kama haya kama, kama maono haya yamenidanganya, Mungu like na rehemu like kwa kufanya tamshi kama hilo bali kwa uaminivu moyoni mwangu nikijua ya kwamba hakuna moja la hayo maono yalilopata kushindwa. Ninaamini ya kwamba nimekuwa mahali pote pawili naiwe wow. Mbali na ah, mwanadamu yeyote kupitia barabara hiyo ya mtelemko yasi. Baada ya yeye kumaliza After huduma yake, akasibiri nafsi hizo zizoweza kuokolewa ambazo hazizoweza kamwe kuokolewa. Sasa, no, Biblia inatuambia jambo hili. Yalienda, alienda akasubiri nafsi zilizokuwa kifungoni ambazo hazikutubu wakati zilipopewa rehema nazo zilipata neema. Basi sasa hizo zinaingoja ile hukumu ulikuwa wakati wa namna gani, lakini ngalikuwa na njia ningeweza kutukiza ulimwengu kwa jambo hilo, kuwafanya waone ukweli ulivyo. Hey, Yesu alisema mwenyewe, so kama Baba alivyonipeleka mimi, nami nawapeleka basi, kama Baba alivyompeleka kuwahubiri wa walio hai kwa wale waliokuwa na matumaini kisha apeleke ujumbe ule ule kwa wale wasiokuwa na matumaini. Inaonekana ni jambo jema kwenye wakati huu, kwamba jambo hilo litapaswa kufanyika, maana Roho wa Kristo anayeishi ndani yetu habadilishi tabia yake, ama habadilishi taratibu ya Mungu hana budi kuwa ni yeye yule katika kila kizazi, hana budi kuwa ni yeye yule. Nasema, kama baba alinipeleka so mimi, mimi nami nawapeleka. Bila huduma hazina budi kuwa zile zile, kwa kuwa yeye alisema. Naona wengine wenu wakiandika maandiko, Yohana Mtakatifu kumi na nne kumi na mbili yaniaminie mimi, kazi nikufanyaza mimi, yeye naye atazifanya. Mnaona zile kazi wa ubiri waliopotea kufanywa wagonjwa, alafu kwa wasioweza kuokolewa. Naona kazi ziliendelea vile vile. Kwa hiyo jamba hili limekuwa the... limekuwa naomba niliweke namna uh, uh, hii huduma ya Yesu Kristo ikifanyika e mwili katika kanisa lake Christ, katika siku hizi za mwisho hivyo ndivyo wengi wetu wanavyoamini. Ninaamini pamoja nani, ninaamini jambo hili kama nisingaliamini ningefanya jambo jingine kuhusu jambo hilo, kwa sababu hata hivyo, huyo ni mimi ninayehusi nayehusikana hapa. Na kama roho ya Mungu you, akiwa ndani yako, unahusika juu ya watu. Kulikuwa na andiko lilonitatiza daima jinsi ambavi Musa anzimwambiya Mungu watu mbili zaidi kuliko ailokuwa nalo na Mungu, mpaka nikapata kujua kwamba ilikuwa ni roho wa Kristo ndani ya Musa. Mnawona Mungu alisema Musa, jitenge nao, nitaangamiza kitu chochote, halafu nianze nawe. Akasema Bwana akajitupa mwenyewe pengo, kasema ni livutiliye mbali jina langu ya watu wa wahawa waliokuwa wameasi moyo wake uliwahurumia. Mnaona, basi, wakati muhudumu anayehurumia watu, ningewezaje wa kama kutisikia nimehesabiwa haki kwa nini hii yangu mbele za Mungu na kwangu mimi mwenyewe, kuwaficha jambo lolote watu unaowapenda kuliko unajipenda mwenyewe? Mtu angewezaje kumuingiza mtu kazani kwa kujiunga kwa mkono ama kunyunyizia fulani ama ubatizo fulani wa uongo ama chochote kile, kisha awaache wakae chini ya ya ushawishi wa uongo fulani, na akijua ya kwamba Biblia iko pale, alafu aseme ati anampenda huyo mtu ingawa inanibidi kuomba riziki yangu chochote kile hebu niwe mwaminivu kwa Mungu na kwa watu, kuwaambia kweli. Kamwe usiniruhusu niwe mdanganyifu. Inawezaje kuwadanganya hawa ni wapendao? Ingawa inanibidi kuwaudi, hata hivyo ninawapenda. Hiyo ndiyo sababu unampiga mtoto wako kwa sababu unampenda kwa sababu mpendi kwa like, sababu unampenda. Kama amekosea yeye atawawa kama utamsahihisha. Vivyo hivyo ndivyo huduma imekuwa, kama ilivyokuwa divyo ilivyo leo, imehubiriwa na kudhibitishwa kweli kweli kwa neno la Mungu, ya kwamba isingekuwa ni mwanadamu, haina budi kuwa ni Mungu, haina budi kuwa. Angalia ishara zile, zile zile uh -huh, za kiroho alizozifanya Yesu zimetukia tena duniani katika siku za mwisho. Ishara zile zile za kiroho ambazo alizitambulisha mwenye kama masihi, zimemtambulisha leo yeye yungali ni masihi. Ishara zile zile zile za kuonekana ndani kimwili. Zimetukia duniani ambazo zilitukia kwake, kile alichokuwa yeye, hizo ile, ile ya moto aliyoiona mtakatifu si Paulo, ile ile, na yote hayo yametukia yakiwa na tabia ile ile ndani yake, yakifanya jambo lile lile. Yesu alidai ya kwamba yeye hatafanya kitu mpaka baba alipomonyesha, naye baba ni roho mtakatifu. Tutatambua jambo hilo ni, uh, ni uh, ofisi tu ya Mungu kama sivyo ilivyo basi, ni yupi kati yao aliye baba ya Yesu Kristo? Yesu alisema Mungu alikuwa ndiye baba yake, na Biblia inasema Roho Mtakatifu alikuwa baba yake. Naam, huwezi kumfanya awe mwana haramu. Kwa hiyo Roho Mtakatifu ni Mungu, kwa hiyo Yesu alikuwa Mungu, kwa hiyo Mungu Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni hii, ni, ni, ni, ni. hiyo ni afisi tatu za Mungu mmoja, ni sifa tatu Mungu yule yule a ni sehemu ya Mungu ni sehemu ya Mungu, unaona. Lakini mimi si Mungu mzima wala wewe si Mungu mzima, unaona. Naona ni sifa za Mungu juu yetu, kama wana waliofanywa wana na Yesu Kristo. Baba Mungu mwenyewe alifanyika mwili apate kufa kwa ajili yetu. Naam, Roho Mtakatifu daima alimwonyesha mambo yajayo, naye hakukosea kamwe, ilikuwa kamilifu daima hivyo eye hakutisivu mwenyewe hali mthivu. Mungu mwana hawezi kufanya neno kwa nafsi yake, bali lile anaamwona Baba akifanya hilo. Naye Baba Roho Mtakatifu alikuwa baba yake, ni kweli. Yusufu, ewe mwana wa Daudi, uciovu kumsuku wa Mariamu mke wako, kwa maana mimba yake ni ya Roho Mtakatifu, ambaye alikuwa njie baba yake. Naye Roho Mtakatifu alimwonyesha Yesu mambo yajayo, akamwambia mambo yaliyokuwepo, naye alikuwa ndiye yule Mungu nabii, kwa sababu neno la Bwana daima huja tu kwa nabii, ikionyesha e kwamba maneno yalikuja katika hali ya chini. Manabii waliandika kile alichowaambia Bwana, bali hakuandika kitu, kwa maana yeye alikuwa neno, alikuwa neno no, angalia. Roho mtakatifu yule yule aliyeishi ndani yake. Bado kitambo kidogo, na ulimwengu hautaniona tena, lakini ninyi mtaniona, kwa maana nitakuwa pamoja nanyi, hata ndani yenu, hata ukamilifu wa dahari nitakuja kwenu. Yeye alisema mimi, alikuwa Baba aliyekuwa ndani yake, atakayekuja kwenu naye alisema Roho Mtakatifu akishakuja juu yenu, atawafunulia mambo haya ambayo nimewafundisha na mambo yajayo atawapasha habari zake. Haya basi, sasa tunaona ya kwamba Roho Mtakatifu alipofanya kazi kanisani wakati so huo, vivyo hivyo Roho Mtakatifu amefanya mambo yale yale kabisa leo, akitangaza kwa ile nguzo ya moto kama tu vile ilivyokuwa hapo mwanzo, hasa jambo lile lile. Basi alipoona called, kitu hiki kimjia Yesu, Yohana alitangaza jambo hilo kwenye mto Jordani, na amethibitisha kile kitu. Hata picha you zake za kisayansi haziwezi kukanushwa, kilithibitishwa kisayansi. Kilikuwa kitu dhahiri, halikuwa wazo la kubuniwa, halikuwa teknolojia akilifanya jambo hilo halisi the sana hata jastedi lalufu ikalipiga picha kiroho, niliona kabla nikaonekana vile vile kabisa insane. Wale malaika saba ambao walileta kumaliziwa kwa maandiko yote, maana siri zote za Biblia nzima zimo kwenye zile muhuri saba. Tunajua ya kwamba hicho ni kitabu ki muhuri yake eh, pamoja na kitabu hicho kimekamilishwa. Misiri ya kitabu kizima zimewekwa katika miuri hiyo saba ambayo Bwana alituruhusu kuileta na kuna mtu anayeketi hapa leo aliyekuwekwa pale pamoja nami wakati jambo hilo lilipotukia. Gazeti ya Luk ilithibitisha jambo lile ya kwamba lilitukia kweli, kwa maana Mungu ndiye aliyesema jambo hilo. Alikuwa ni Mungu ambaye husimama na maneno yake kulitimiza; anaposema atalitenda. Kwa hiyo si mtu fulani, mtu wa kimwili kama mimi mwenyewe, ambaye yuko kati yenu, enyi watu, ni Mungu wa milele. He, yeye he mtumia mwanadamu. Ni kweli, yeye hafanyi kitu nje. Jambo lile analofanya akimtumia mwanadamu, ndiye yeye aliyemchagua. Sababu yake sijui yeye angailifanya jua hubiri Injili, angeweza kufanya upepo hubiri Injili, angeufanya upepo ufanye mambo, lakini alimchagua mwanadamu. Hilo ilikuwa ni wazo lake, kwamba mwanadamu angezungumza na mwanadamu, si mwenyewe, bali neno la Mungu iliwajia manabii, watabiri wa ubiri. Basi mtabiri anayelikana neno la asili, anawezaje kuwa nabii wa kweli? Hawezi kuwa, kwa maana yeye anaikana kweli ya neno. Alafu kama asivyo, basi neno hili lenyewe kama likihubiriwa kwa kweli ya neno na kwa kweli ya Roho Mtakatifu litadhihirisha kila hadi lililoahidi. Hivi ndivyo tunavyojua kama ni kweli ama si kweli. Hivi ndivyo alivyosema Yesu, kama asifanyi yale niliahidiwa kwamba uh, mimi nitafanya basi usiniamini. Naona sasa tunaona mambo haya. Kumbukeni zile muhuri saba zilimalizwa wakati zile, zile kweli saba zilizofunuliwa, moja ya hizo yeye, e, asingeturuhusu kujua sisi, uh, e, ni wangapi waliokuwa hapa kwenye zile muhuri saba na uh, kusikia ninyi nyote, nafikiri naona ile ile muhuri ya saba asingeiruhusu yeye, alisimama pale pale chumbani na kufunua kila moja ya hizo. Na kama nilipata kuhubiri jambo lolote maishani mwangu ilokuwa limevuviwa lilikuwa hilo <totipi> nalo halina budi kuwa ni kweli, kusimama hapa na kuambia ya kwamba litatukia, kisha kwenda moja kwa moja kule, na hata sayansi na chochote kile, utafiti wa sayansi na kila kitu, siri kwa watu ulithibitishwa na ya kwamba ilitukia pale pale. E kisha tunarudi moja kwa moja na kulisikia likifunuliwa na kulifanya kila neno kweli kabisa. Tunaishi katika siku gani? Tuko wapi? Basi kumbukeni katika hiyo muhuri ya sita ambapo baragumu zote zinalia katika muhuri ya sita tutakapofikia mtaona jambo hilo, kila saba baragumu ilitukia katika muhuri hiyo ya sita. Saba daima ni siri, angalia hiyo saba, hiyo ni kumalizia hiyo, ilikuwa ni kile kuja kwa Bwana. Mbingu zilitulia, zilikuwa kimya, hakuna mtu aliyesogea, kwa maana Yesu alisema mwenyewe hata malaika wa mbinguni hawajui wakati atakaporudi wala nini. Hata sijui mimi mwenyewe ni wakati gani, Baba anaweka jambo hilo moyoni mwake. Mungu peke yake anajua. Roho kasema mimi sikuijua siku, alafu haukufunuliwa. Wakati hiyo baragumu ya saba ilipotoa sauti, ama yule malaika wa saba muhuri ilifunguliwa, akisha ikawa kimya mbinguni, naona haikuelezwa kile ingetukia. Lakini kwenye ile muhuri ya sita, mahali ambapo baragumu hizi si, ilifunguliwa, kumbukeni, uh, kwenye huo tunaona ya kwamba mwanakondoo alikuja akajitokeza hadharani alikuwa ameondoka kwenye kiti cha rehema, kazi yake ya ukombozi ilikuwa imekwisha. Ndipo akaja akaitwaa kile kitabu kwenye mkono wa kuume, hand hand kume hand wakume. Wakume wa yeye aliyeketi kwenye kiti cha enzi and, na hakukuwa na wakati baada ya hayo. Ndipo mara moja malaika akatokea katika sura ya saba ama sura ya kumi na ya saba, akasema malaika huyu alishuka akaaza kwamba Hapana wakati tena, lakini mnaona ndani ya kitabu hiki amekwemo, na kile kilichokombolewa kilikuwa ni kitabu cha ukombozi, na then, kila a, kitu alichokuwa amekomboa kilikuwa kinaandika katika kitabu hicho, na yote aliyofia alikuwa uh, yameandikwa katika a, kile kitabu. Wala yeye hangaweza kuondoka kwenye kiti chake cha maombezi mpaka yeye amekomboa kabisa wala yeye asingeweza kukikomboa pale msalabani, kwa maana wao walichaguliwa tangu awali katika kitabu cha uzima cha Mwanakondoo. Naye ilimbidi kukaa mle kufanya maombezi hata mtu yule wa mwisho amekwisha utukufu. Lakini siku moja akainuka kutoka kule akaja, well, kitabu kilikuwa wapi? Kilikuwa bado kiko kwa mwenyewe asiyeonekana Mwenyezi Mungu. Ndipo Yohana akaangalia kila mahali, kisha akalia, kwa maana hapakwepo na mtu aliyekuwa anastahili hata kukiangalia kile kitabu, na hasa sana kuzifungua zile muhuri, kufunua ile siri iliyofichwa. Ni nini zile siri zilikuwa katika zile muhuri saba? Wakati hizi muhuri saba zilizofunguliwa, hilo lilifungua Biblia nzima ila muhuri saba zilikuwa kimetiwa muhuri kwa, kwa siri saba na katika hizi muhuri saba kulikuwemo na siri yake yote yotenacho kulikuwa kitabu cha ukombozi agano jipya ila kale lilitangazwa tu agano jipya wamefanywa hawawezi kukamilishwa pasipo sisi Waebrania kumi na moja mnaona naona naam ukombozi ulikuja tu wakati yule mkombozi alipokufa nao walikuwa kwa uwezekano, chini ya damu ya wana kondoo, si mkombozi wao. Hawakuwa wamekombolewa bado mpaka yule mkombozi alipokuja. Angalieni no, sasa wakati mkombozi no, no, huyu Yohana aliangalia kila mahali naye huyu, no, hapa, Mungu ameketi kwenye kiti cha enzi, anashika kile kitabu katika mkono wake, ambacho kilikuwa kimetiwa muhuri kwa mihuri saba, na mpango wake wa ukombozi ulikuwa ndani yake, nacho kilikuwa kimepotezwa na jamii ya binadamu Adam. Ndipo Mungu nirudi wapi? Shetani asijaweza kukichukua, yeye alimsababisha tu akipoteze. Oh, i kitabu enda wapi? Basi akikuwa mali ya jamii ya binadamu, akila baraka asikuwa za pale. Hapa jamii ya binadamu ilikuwa imekipoteza, kwa hiyo kirudi moja kwa moja kwa mwenyewe wa asili, huyo alikuwa ni Mungu huyo hapa makeinese ipakaita mtu fulani mmoja aje akidai hicho joya. Akaangalia kila mahali, wala hapakuwepo na mtu mbinguni wala mtu duniani, hamna mtu, hakuna malaika, hakuna kitu kingaliweza kuchukua cha kitabu wala kuzifungua zile muhuri wala hata kukitazama, hakuna mtu aliyestahili. Yohana alisema alilia kwa uchungu, ndipo malaika akamjia akasema, usile Yohana, kwa maana simba wa kabila ya Yuda ameshinda, naye anastahili. Ndipo Yohana akaangalia apate kumona mwana kondoo ama kuona simba, naye aliona kitu gani? Mwana kondoo, naye alikuwa mwana kondoo aliye jaa damu, mwana kondoo aliyekuwa amechinjwa gani um, tangu kwa, kwa misingi ya dunia. Ila wanakondoa kaja akaenda moja kwa moja kwa yule aliyekuwa na kile kitabu katika mkono wake wa kuume akakipokea kile kitabu akapanda kwenye kiti cha enzi akaketi. Haya basi, ilikuwa imekwisha lini? Wakati vile muhuri ilipo ilipofunuliwa wakati ile wa mwisho. Hayo ilikuwa ndio kila kitu alichokuwa amekomboa, hapakuwepo na kitu alikuja kukomboa. Asema, kwa nini yeye hakuwakomboa miaka arobaini iliyokwisha, miaka elfu mbili iliyokwisha? Naona majina yeye yako kwenye kitabu cha uzima kwenye hicho kitabu, naye ilimbidi kama hapa kamana, alikuwa ni Mungu Mungu kuwakomboa. Majina yao yaliandikwa kwenye kitabu cha uzima cha mwanakondoo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, Mwanakondoo aliwekwa kule pamoja nacho apate kuuawa. Huyo hapa Mwanakondoo anakuja alipochinjwa, akarudi kufanya maombezi. Mwangalie, kutakuwa na kuiga kwingi sana, wingi wa chochote kile, bali kulikuwa hasa na mtu ambaye angeokolewa kwa kuwa yeye, kanisa lililochaguliwa tangu awali kuwa lisilo na waa wala kunyanzi hapo. Naye Mwanakondoo alikufa kwa ajili hiyo. Halafu tena wakati lile jina la mwisho katika kile kitabu ilipokombolewa, Mwanakondoo alitokea akichukua kile kitabu, mimi ndimi ninayefanya jambo hili. Wale malaika makarubi wale wazeshi na wanne wale wenye uhai, kila kitu, walijivua taji wenyewe wakaanguka mbele ya kiti cha enzi, wakasema wamestahili akasema kila kitu kiguni na duniani kilinisikia mimi nikipiga, uh, ki makelele, amina, nikipaza sauti haleluya na sifa kwa Mungu, makelele yakapigwa. Kwa nini? Majina yao yalikuwa kwenye kitabu kile, kufunuliwa. Naye Mwanakondoo alikuwa amefunua jambo hilo, Mwanakondoo alikuwa amekikomboa, bali hangeweza uh, kuja mpaka kila jina uh, limefunuliwa, na jambo hilo lilikuwa uh, likitendeka chini ya muhuri ya sita kabla ile ya saba haijavunjwa. Ndipo yule asiye na wa, ndipo mwanakondoo akaja kwa ajili ya kile alichokomboa. Alikuja kudai kile alichokuwa amekomboa. Tayari anacho hapa katika kile kitabu, akichukua katika mkononi mwake. Sasa yeye anakuja kupokea kile yeye alichokomboa. Hiyo ni kazi yake, amemaliza, amekuja kukipokea ni wakati wa namna gani? Amehakikisha jambo hilo. Muhuri ya saba imehakikisha jambo hilo. Akarudia, akaja, akachukua kitabu cha ukombozi. Angalia, ilikuwa ni ujumbe wa malaika wa saba ambao ulikuwa upumue ile ya saba, zile muhuri saba. Unaona kumi saba? Sasa utawa na jambo hilo, naona naye akaona malaika huyu afshuka akaba uh, mguu wake juu ya nchi na juu ya bahari. Huyo alikuwa ni Kristo, alikuwa na upinde wa mvua juu ya kichwa chake. Muangalie yeye, utumeona katika ufunuo uh, sura ya kwanza, tena akiwa na upinde wa mvua juu ya kichwa chake. Alionekana mithili uh, yake kama yaspi ya na hakiki na kadhalika. Huyo hapa anakuja, akaweka mkono mmoja mguu mmoja juu ya nchi, mmoja juu ya maji, akainua wa mkono wake, e alikuwa a... na upinde wa mvua juu ya kichwa chake, bado huo, oh, eh, ni agano. Alikuwa malaika wa Agano ambaye alikuwa ni Kristo, aliyefanya punde mdogo kuliko malaika apate kuteswa. Ndiyo pale anakuja naye ameinua mikono yake hata mbinguni, akaapa kwa yeye aliye oh, hai milele na milele, yule wa milele oh, Baba Mungu, one ya kwamba hapatakuwa na wakati baada ya haya, wakati jambo hili linapotukia, umekwisha, umetimia, umemalizika. alafu maandiko yanayosema na kwenye kwenye ujumbe wa malaika wa saba wa duniani ile mjumbe wa duniani, wakati wa saba na wa mwisho wa kanisa katika mwanzo wa huduma yake itakapoanza duniani kwenye wakati huo, hey, siri ya Mungu ya hizi muhuri saba inapaswa kujulikana kwenye wakati huo. Sasa tunaona mahali tulipo. Je, ingeweza kuwa enye marafiki, ingeweza kuwa angalia, yote yawezekana Watu wale waliokuwa wamekombolewa kwenye kile kitabu, yeye alikuja ya kwa ajili ya ukombozi. Watu waliokuwa wamekombolewa walikuwa kwenye kile kitabu, waliochaguliwa tangu awali kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Yeye ya alikuja kuwakomboa watu waliokuwa amewakomboa walikuwa wameandikwa mle. Ninataka kuwa ulizeni swali sasa, na ninyi watu kwenye kanda, sikilizeni kwa makini. Haya macho ya kuchukiza, kichwa hicho cha kuchukiza sana hivi, hiyo ingekuwa ndio sababu ujumbe huu umekuwa ukiwapinga sana wanawake kwa wakati huu wa kisasa? Je, huu waweza, waweza kuwa ndio ujumbe wa malaika yule wa mwisho? Yeye ya alisema nini kule chini mtoni japata miaka thelathini na mitatu iliyopita kama vile Juana alivyotumwa naona first... akutangaza kule kuja kwa kwanza kwa Kristo, ujumbe wako utakutangaza kule kuja kwa pili kila mahali ulimwenguni, na hivyo ndivyo umefanya. Basi kule kuja hakuna budi kuwe karibu. Angalia kile kilichotokea sasa. Kwa well, nini, nimekula an kitu nime gaga kwenye mto wangu, nimetangatanga chumbani, una nini siku uh, okay, chache zilizopita so niliwauliza watu wawili niliokuwa nimepanda kwenye gari nao, nilimuuliza Jack Moore, wakati mmoja mnanyi nyote, okay, mnamjua uh, Jack Moore. Uh, ninaenda kwake Shilivaport akisema, so, uh, ndugu Jack, umekuwa rafiki msiri wangu kama uh, niliyopata kuwa naye duniani. Na kabla sijamuuliza, nilimuuliza mke wangu kama mtu yeyote anajua lolote juu yangu kila mtu alisema ni mtu wa namna gani? Vema, unaona huwezi kujifanya mwenyewe, wewe ukile ulicho kwa neema ya na Mungu. Nami ni nikasema hivi ni, nimeuka ni na akili kidogo tu, unajua na kwa namna fulani kuingia kichaa, nikasema kwa nini niwahukumu hao wanawake daima wakati nawapenda wao? Hupiga simu wanasema mimi nilikuwa mchukia wanawake mimi wala zichukii tu kamwe, ati mimi inawachukia tu wanawake. Naona ni kosa inawapenda wanawake. Ninamaanisha, ina kama dada zangu, miitaakupaza mgongoni kwa kuwa mmekosea. Yeah, okay, ninaweza kuwaambia jambo ile, ninawapenda mno kiasi kwamba siwezi kufanya jambo hilo. Mwanamume fulani ambaye angefanya hivyo uh ni upendo wa namna nyingine. Mnaona, nakupenda wewe kwa sababu nina eh, ninapenda ulicho wewe. Wewe ni msaidizi wa mwana fulani wa Mungu, nawe u sehemu yake. Mnaona, nami nakupenda kwa kuwa, kuwa ulifanywa katika mfano wa mwanamume, naye mwanamume alifanywa katika mfano wa Mungu. Kwa hiyo basi, nyote pamoja, ninyi ni mmoja katika Kristo. Hiyo ndio sababu ninawapenda Jambo jingine lolote, hamna kitu kwake. Mungu anajua jambo hilo. Maishani mwangu mote, naona hiyo ni kweli. Nawapenda. Kwa nini? Ni simame na daima. Wakati wao wanaposema, waambieni. Wanawake wote wanaposema, watakuja kumsikiliza ndugu Branham akihubiri, wachanue nywele zao, vinginevyo wavaa kapia ama chochote kile, maana yeye ataanza kukemea juu ya nywele fupi na nini hii, yaani msipodoe hata kidogo na kadhalika, namna hiyo. Hivi ndivyo walivyofanya. Yeye oh, ye, amesema watu. Kasema, kwa nini wewe usinini hii? Kasema, watu wanakuamini wewe kuwa nabii, kwa nini usifundishe wanawake jinsi ya kupokea vipawa vikubwa vya kiroho na vitu kama hivyo, badala ya kujaribu kuwafundisha upuzi kama huo. Atasema kama hawatajifunza abisi za watajuaje algebra? Naona iweke sawa kwanza. Alivyozidi kuhubiri ndivyo alivyozidi kuwa wabaya. Ana sechi abaapata budi kuweko ya sauti shahidi dhidi yake. Mmoja wa watu mashuhuri sana katika huduma leo aliweka mikono yake juu yangu si muda mrefu uliopita. Sasa nitakuombea ndugu, kama tendoruhusu wa kufanya jambo hilo, kwamba Mungu atani ataliondoa jambo hilo moyoni mwako. Kasema, waache hao wanawake peke yao katika mambo hayo. Kasema, unaamini katika jambo hilo, bwana? Wewe ni mhubiri wa utakatifu. Kasema, sitaka kuamini, lakini kasema hiyo hiyo ni juu ya hilo, ni shauri la mchungaji. Kasema, wao hawafanyi jambo hilo. Nafikiri na neema ya Mungu imekwisha kumimino, mongo, kisha, uh, kumimino na Roho Mtakatifu. Mnafikiri ningeweza kusimama kimya na kuona maskini mtu huyo akitumbukia kule ng'ambo, katika umenela bila tumaini, kama sita tesa sauti dhidi yake? Sio kuwa mjuzi, bali Roho ya taifa hili Aa, wanawake nawaacha wakati nywele zao, lakini muna, wakataza kujipodoa. Na kweli hakuna andiko dhidi ya kujipodoa, lakini lipo linalo kukataza kukata nywele zako. Ye hata hafai kuomba mbele za Mungu. Biblia inasema mumewe ana haki ya kumpa talaka na kumwacha. Sawa, yeye anajitoa kwa ulimwengu kama mwanamke mchafu. Biblia alisema hivyo, anamwaibisha mumewe anofanya jambo hilo Exactly hivyo ndivyo Biblia ilivyosema hasa. Naona vema, lakini mwanamke anayejipodoa, tunaona mwanamke mmoja aliyefanya jambo hilo katika Biblia mmoja tu alikuwa ni Jezebel. Huyo ndiye aliyejipodoa, mtu pekee katika Biblia aliyewahi kujipodoa alikuwa ni Jezebel. Mungu mara moja akamlisha kwa mbwa wa kali. E, amekuwa fedheha na hata ni hii yake kila kitu kila kitu eh, kilicho eh, kichoyo kinaitwa Jezebel. Si lazima ufanye jambo hilo, si lazima ulifanye. Ni nini kufanya uh, utiende jambo hilo? Basi roho wa ibilisi hutambui jambo hilo. Ninajua hutambui. Ninyi ni watu wa, uh, wazuri sana, ninyi ni wazuri, nanipa mkono, mna mnazungumza nami, nami nawapenda, hiyo ni kweli. Ikona jambo hilo hivi nisigekuwa mnafiki. Paulo alisema oh, mimi sijakiepusha katika kuwatangazia shauri lote la Mungu sisiya juu yengu kwenye siku hiyo, wala oh, ya mwanamume yeyote. Nimewaambia nime kweli, nani nimechukia nime nime kufanya nime nime jambo nime nime hilo. Sikuchukia kwa sababu sitaki kufanya yale Mungu aniambiayo nifanye, lakini ninawapenda. Kwa hiyo nitafanya nini? chungu kogosiwa uta, uta kusukuma ufanye jambo hilo. He, Yesu hata aliomba kuwepa msalaba, inawezekana kwamba kikombe hiki kipite, kasema hata sivyo, si mapenzi yangu. Hivi itinalazimu kuwa jamaa juye anayesema jambo hili? Je, lazima kuwachukua hawa wanawake wa zamani ambao ni wazuri sana na kila kitu na kuwararua vipande vipande tu? inyezimu kufanya jambo hilo, itayezimu kuwachukia ndugu zangu wahudumu na kusimama wa pale na kuwaambia ya kwamba wao wanapenda pesa na mabebu zaidi ya wanavyompenda Mungu. Mimi kwa ndugu zangu wa zamani wanaoweka mkono wao lo, hivi inanibidi kufanya jambo hilo? Eh, Mungu usiniache nifanye jambo hilo. Jiepusha na kuwatangazia ninyi shauri lote, ni upendo halisi ulionisukuma kwenye jambo hilo, yeah. E, hiyo ndio sababu ujumbe huu umekuwa namna hii. No, hauko mahali pengine popote. Yule mwingine wao wanaogopa naona, lakini umekuwa mjasiri kweli kabisa. Mungu daima yuko namna hiyo, oh. Naona Je, hii ndiyo sababu wanawake umekenea sana na ujumbe huu bila kujua, really hakuvumuliwa. Nilionyeshwa hilo mbali, halikuja uh, kwangu mpaka tu hivi majuzi. Mnaona alia right. Pale vema, sure, hakika kinafaa huduma hii sasa. Ngojeni kidogo, kumewahi kuwa wanawake ambapo wana wana wana umekuwa ni ulimwengu wa wanawake huko nyuma, yeah. Kulingana historia, katika siku za Elia ni kuweko na mwanamke jina lake Jezebel. Basi alipata utawala juu ya kanisa la Mungu, jambo ambalo Biblia inasema atafanya tena katika siku za mwisho. Roho yake uh, kupitia kwa kanisa madhehebu, naye atakuwa kaaba na makanisa mengine yote pamoja naye yatakuwa makaaba kama tu yeye alivyo Munua kumi na saba ilisema yeye ni kahaba naye ni mama kama kahaba. hiyo haiwezi kuwa ni mwanamume. Hawa ni wanawake, mnaona. Wote were... walitupwa were... oh, wakiwa hai oh, oh, katika ziwa la moto wakaangamizwa. Hiyo ni kweli. Haya basi, no, no, no. Angalia, wakati huyo Isabeli alipojitokeza kulikuweko na mwanamume aliyeinuka dhidi yake. Mungu alileta mwanamume, hata akili alikotoka hakuwa na msingi wa huduma yeye, hakuwa kamwe kwani wala chochote kile. Alitokea mtu mkali wa kimwitu, jina lake Elija, naye akaweka shoka kwenye shina la mti. Nao walimchukia, si hivyo tu, bali kusanyiko lake juma lilimchukia. Sasa wakati mmoja alisubiri, amesimama peke yake, akasema, la, nina elfu saba bado walio pamoja nawe kabisa. Naona ilikuwa ni kundi lile liloteuliwa naona daima kuna kundi hilo. Sema, usiogope Elia, ninajua unafikiri umefukuzwa kwa maana madhehebu yalikufukuza mpaka kwenye kilele cha kile kilima, lakini kasema, nina elfu saba ambao wanaamini jambo lile lile unalohubiri naona ninao lampa ya zamani zake Rumi katawala kisha ukafikia kind of wakati ikawa ni ulimwengu wa mwanamke tena, mitindo yote ya wanawake like, jinsi walivyotoka wamevalia wali kofia zao na kadhalika. Naona ndipo Mungu akamwinua mwingine akiwa na roho yule yule juu yake, kawa Elisha, akasema shoka limewekwa kwenye shina la mti. Basi kulikuwa masikini mwanamke mchokozi ndani, aliyekuwa ameolewa na ninii yake, akabacha mumewe akaolewa na ndugu yake Herodi, Herodia naye alikuwa aliye aliyejipodoa wa zamani hizo, akacheza dansi. Eye, alimfundisha msichana wake jinsi ya kucheza dansi. alikuwa na mbindi kwa baba yake wakambo Ba, baba wa kambo kwa baba ndugu yake Herodia, huyo alikuwa mbindi ya, ya, ya huyo mwanamke. Basi akamfundisha kucheza dansi, naye akawa mcheza dansi halisi wa kuvua nguo kama mama yake. Naye alifikiri angeweza kuolewa mara nne ama tano afanye lote alilotaka. Basi yeah, huyu ha, hapa Herode anatoka nje, watu walikuwa Wayahudi. Sasa kumbukeni, walikuwa ni wafuasi wa kanisa. Huyo hapa Herodi, anatoka a nje na kanisa lao lake kumsikiliza nabii huyu ambaye watu waliamini alikuwa ni nabii, wakara moja kwa moja mbele ya uso wa hawa wawili akasema si halali kwako kumchukua. Basi hivi hilo limfanya ashikwe na hasira kali, unaona. Naam, mtu wa kawaida angalisema hali gani? Herodia, nafurahi kweli kwa pamoja nao katika kusanyiko letu leo. Lakini si Yohana alisema, ulienda kumwona nani? Mlipotoka kwenda kumwona Yohana, ulienda kumwona mmoja aliyevaa kama kuhani? Huyo anaweza wa namna hiyo kubudu mtoto mchanga na kushika wavu, naona Akasema toka kwenda kuona nini? Upepo mwanzi unaotikizwa na upepo wowote? Bwana sema cokojoana takulipa zaidi kama ukihudhuria na sisi, ndiyo kusanyiko hilo kubwa kabisa, si Yohana? La, yeye hakuenda hata kidogo kuona jambo hilo. Asema mlienda kuona nini? Basi wakati mlipoenda kumsikia na kumwona Yohana, nabii Atafanya nani? Nasema kweni zaidi ya nabii. Mnaweza kulipokea huyu, ndiye nabii alinena habari zake kwamba anakuja, nitampeleka mjuzi wangu mbele ya uso wangu, naye ataitengeneza njia ya Bwana wadno akuja Bwana mtu alizaliwa na mwanamke aliyemkuu kama yeye alivyo mtu wa namna hiyo ndiye Mungu aliinua kwa ajili ya siku hiyo. Elia, mtu wa mwituni. Yohana, jambo lile lile naona roho ya Elia alikuwa juu ya Yohana. Yoana anasema itakapokisia siku ya mwanamke tena roho huyo atainuka tena kabla ya kuja kwa Bwana, wakati dunia itakapochoma moto na wenye haki watotoka watembee juu ya majivu ya wasio haki, kama majivu chini ya miguu yao. Yeye aliahidi jambo hilo tena katika siku hizi Angalia, Roho Mtakatifu aliahidi jambo hilo, linafaa kwa siku tunayoishi. Anabudi kuwe na mtu fulani atakayeinuka ambaye Forced hanabudi kuja, kwa maana ni Bwana anasema hivi now. Malaki sura ya nne, hiyo ndiyo hasa yeye aliyosema ingekuwa ishara kabla tu haijaza ile siku iliyokuwa ya kuogofya ya Bwana: nitawapelekea Elia naye atafanya nini? Kuigeuza mioyo ya watoto ielekee fundisha la baba zao, kurudi kwenye Biblia, kutoka kwenye tofauti hizi za madhehebu na kurudi kwenye Biblia, kumrudia Mungu. Hilo ndilo yeye angefanya. Angalia ni wakati mkuu namna gani tunaoishi. Kama nabii waliokemea hawa wanawake wa kisasa wa siku zao, na wote wawili wakalipia jambo hili kwa maisha yao. Historia inathibitisha ya kwamba kila mmoja wa nyakati hizo zilikuwa ni ulimwengu wa mwanamke, wakati wanawake walipotawala. Angalia habari za siku hizi, kutakuwa na mmoja raisi mmoja ya siku hizi. Inaonekana kana, kana, kwamba ingewezekana kutendeka sasa hivi actually, kwa kweli huyo, that's right, mwanamke ndiye raisi. Mnaona huyo mwanamume <laughs> ni kibaraka tu hapa si muda mrefu uliopita, katika moja ya mataifa yale mengine, mwanamke huyo alikuwa akisifiwa sana na kadhalika toka kwa watu wote, hata rais mwenyewe akasema, mimi ndiye mumewe rais wa Marekani. Mnaona ndiye anayeongoza kwa mitindo eh, wanawake wakimfuata kama tu alivyokuwa Yezebeli. Mmenisikia ya mahubiri yangu juu ya dini ya Yezebeli, mashua najua habari zake Unaona tulipo sasa, mnaona tulichotukia hapa. Tua moja ama mawili yaliyopita hapa mjini, uh, mhudumu wa imani ya kiluteri alimwalika kasisi wa kikatoliki wa moyo mtakatifu kuja apate kuhubiri badala yake, naye akahubiri. Halafu huyo mhudumu wa imani ya kiluteri akashuka akaenda kwa yule kasisi wa kikatoliki akahubiri badala yake. Baraza la makanisa vile sasa inalokutana in huko Rumi, barua hii ya kueneza habari ambayo rafiki yangu mzuri David the Prince alipoketi pale na uh, kumlilia juu yake kwenye 14 mike si muda mrefu uliopita bila kutambua really alikitilia kanisa moja kwa moja Babeli akati kila mtu anasema lau makanisa yote yatakuwa moja sasa. Unajua jambo hilo, mnaona, ni vile vile hasa ilivyoandikwa katika kitabu changu cha unabii katika mwaka wa elfu moja mia tisa thelathini na tatu kwamba jambo hilo lingetukia. Mbona hivyo? Mtambui huyo ni shetani, hatuunganisha pamoja, inasema hivyo En, baada tu ya mda kidogo, baada tu ya mda kidogo, mara tu watakapokuwa mmoja, ndipo wasio wa kimadhehebu wamekwisha. Mnaona hiyo, ndio itakayokuwa alama yako ya mnyama. Sawa, mnaona. Ni vile si wakati wa kuendelea na jambo hili, lakini karibu saa sita kaka robo. Mnaona, ninataka kumaliza jambo hili, kupata jambo hili, ninaweka tu maandiko haya humu ndani ambapo mnaweza kuona uwezekano wa mahali tulipo, kisha tutafunga katika dakika chache tu. Sasa angalia, ni kile tu kilichotukia. Manabii waliwakemea hawa wanawake katika siku hizo, na waliitwa wachukia wanawake. Ni kweli, historia inathibitisha jambo hilo, ilikuwa ni kweli. Sasa ngoja kidogo tu, mnaandika maandiko, mnataka kuandika Timotheo wa kwanza tano sita. Vivijaa alisema mwanamke anayeishi maisha ya anaza za dunia haiwezi kuwa ni anaza za mapenzi ya Mungu, kwa hiyo haina budi kuwa hivyo. Mnaona, mwanamke anayeishi maisha ya anaza za dunia huyo, wow, amekufa, ingawa in yu hai. Hivyo ndivyo alivyosema nabii mtakatifu Paulo. Mwanamke anayeishi katika hali hii ya dunia huyu oh, amekufa, ingawa juhai. Basi kama akikataa rehema, anaweza kuvuka mstari unaogawanya, ambapo hakuna nafasi kwa ajili yake tena. Ndipo basi yuko wapi, akiwa na macho yake yaliyopodolewa, nywele zake zilizokatwa? Naye awesome amevuka mstari bila ya njia ya kurudi na hapana budi kuwa na huduma itakayomhubiria. Kumbukeni, katika wakati huo yote imekwisha, imemalizika, ni kuzuriwa tu na pepo. Kutakuweko na huduma itakayoonyesha ishara za ajabu sana. Yule alisema hivyo mbali. Hakutakuwa na wakati wa ukombozi, yote amekwisha. Mwanakondoo tayari amechukua kitabu chake na kukomboa kwake kuwa kumekwisha. Vile Yesu alivyohubiri kwanza, kisha akazaliwa, kisha akawaendea wale waliokuwa mle mlo, eh, akahubiri. Hawa waliokuwa akifungoni hawakuweza kutubu, hamna wakati wa wokovu. Huduma hiyo hiyo itapaswa kurudi tena. Vipi kama jambo hilo ningekuwa ndiyo ule mfuto wa tatu wa waliopotea milele? Vipi kama imekwisha kuwepo, sivyo ilivyo Vipi kama ndivyo ilivyo like ata jambo hilo kwa dakika moja tu. Sasa What, vipi kama ndivyo ilivyo? Hasha, nina watoto, unaona. Lakini hakika inaonekana upo karibu mno hapa nu hilo lija. Nilipokuwa mtoto mimi si kupata kuliwazia hapo kabla, kwani hiyo juzi ikaja mule chumbani hivi juzi juzi, akasema hili hapa iko moja kwa moja Uh, katikati ya nini hii, zile zile nafsi zilizopotea, hmm. Na Yesu aliwahubiri, akawashuhudia, lakini wao wao, wow, hawakutubu kamwe. Anavyozidi more... kuhubiri ndivyo wanavyozidi kuwa wabaya, hakuna toba, hakuna nafasi kwake. Na Kondoo alichukua kitabu, wakati ambapo zile muhuri saba zilikuwa tu tayari kufunguliwa. Ile muhuri ya, ya sita, alituficha ile muhuri ya saba asingefanya jambo hilo wakati yule mwanamke aliposema, siku baada ya siku, akisimulia habari hiyo, lakini basi asingefanya hivyo kwa ajili ya hiyo moja. Kukawa kimya mbinguni, hakuna mtu aliyejua ilikuwa ni kule kuja kwa Bwana. Leo mnasema haiwezekani, natumaini sivyo ilivyo. Hebu tuendelee mbele kidogo. Hapa nina kitu kilichoandikwa mana vema, kumbukeni yeye anaishi katika anasa za dunia, kuhusu mambo ya ulimwengu <inaudible> akitenda kama ulimwengu, angeweza kwenda kanisani na kutenda kama mtakatifu. Hilo halina uhusiano, wote ni jambo hilo naona. Lakini huyo amekufa, ingawa yu hai. Angalia yale ambayo madhehebu yamemfanyia, ilimfanya mhudumu wa neno mtakatifu, ambalo ni kinyume cha Biblia. Wao walimfanya mhubiri ilo imekatazwa katika maandiko hata the... yamemfanya sasa kuwa mtawala mea maliwali na kitu injini na mtumishi katika awesome nyumba ya Mungu wakati yeye ana hatia ya kila dhambi ambayo ilipata kutendwa. Yeye ndiye mwenye kuisababisha. Hiyo ni kweli? no, sasa mimi zizungumzii juu ya haki Je, ana hatia? Ndiye aliyesababisha kila mtoto mchanga kuzaliwa kipofu, ndiye aliyesababisha kuchimbwa kwa kila kaburi, ndiye aliyesababisha dhambi, maradhi, huzuni. Gari la kuwabebea wagonjwa haliwezi kupiga honi isipokuwa mwanamke alisababisha jambo hilo. Hakuna kuna kuweza kufikia, hakuna dhambi, hakuna mauti, hakuna kuzini, hakuna maumivu, ila mwanamke alitenda jambo hilo. na kadhalika. Naona ambapo na, katika na, baraza that, la ekumeni wao walisema ya kwamba ingetukia uh, kwamba wao wow, wangeomba zaidi kidogo kwa Yesu kama jambo hilo lingewasaidia wa protestanti kuingia. Maona, naona naona, loo, hilo limefunikwa na sukari, halibariki wao, walisema naona A, ingali ni ibilisi yule yule wakale. Usema ya kwamba aliwafanya wote wapokee alama kwenye vihitaji vya nyuso zao, ambao hakuandikwa majina yao kwenye kitabu cha uzima cha mwana kondoo. Ni kanisa lililochaguliwa tangu awali nalozungumzia si eh, hao kule nje la Bwana kutoka kwenye kila kundi. Yeye aliwatoa aliyowachagua tangu awali, hao ndio yeye anawajia katika kila wakati lakini huyo hapo yuko pale, ndiyo huyo hubiri neno hudumu neno, kuwa mungu wa kike na chanzo cha kila dhambi ile. Alisema simruhusu mwanamke kufundisha wala kuchukua mamlaka yote, bali awe mtivu, kama inavyosema inavyosema Torati. Naona wala yeye hawezi Uh, kufanya jambo hilo bali wao wanamfanya uh, mtawala wa nchi, meya, liwali, hivi karibuni atakuwa rais. Hakika haya basi, hivyo ndivyo, hivyo ndivyo inavyoendelea, mnaona. Na watu wanafanya jambo hilo kwa sababu hawajali kuhusu neno hili, hawataliona kamwe. Wangalia hawa wayahudi wakisimama pale, wanachuoni, watu wazuri, na Yesu alisema nini? Ni wa baba yeye, ni Ibilisi. Vipi kama right uh, alimleta yeye mahakamani sasa hivi mbele zenu? Hebu tujaribu tu jambo hilo kwa, kwa dakika moja, na Mungu anisamehe kwa kuchukua msimamo dhidi yake, lakini kwa dakika moja tu kuwaonyesha jambo fulani. Vipi kama ukisema vema, mimi Mungu asikuze uh, nilienena na lugha haleluya, ninajua mimi namu, nimempata Mungu, abarikiwe. Naam. uh -huh. Ulinena wakumbukeni wa Israeli hao. Biblia ilisema baada ya kuwaita okay, kuwa hawa watu watoke, kisha akawaokoa kutoka Misri. Yeye aliwaangamiza kwa sababu hawakuufuata ule ujumbe, naona walikula mana kutoka mbinguni, wao walikula mana ambaye Mungu ali alishushe ali duniani, waparikula na wakusimama mbele ya mjumbe na kuona ile nguvu ya moto na kusikia sauti ya Mungu na kuiona ikithibitishwa, alafu basi kwa sababu wao walitaka kumwamini Kora. Unaweza kuwepo na watu wengi watakatifu, unaweza kuwa na hiki kile au kingine hicho. Hatuna budi kuwa watakatifu pia, hatuna budi kufanya yote haya. Watu wote ni watakatifu, muku aksema, jitenge nao, ondoka hapo, ema wote walio upande wa Bwana. Nitua tena, hiyo ni kweli. Akaifungua tu nchi akawameza. Naona walikuwa watu wazuri pia, hakika walikuwa wazuri, walikuwa watu wazuri. Naam Bwana, bali jambo hilo alikufaa, si watu kusemao Bwana Bwana, bali yeye atendaye mapenzi ya Baba yangu. Ye aanzani yeye amalezae, kwamba hakuna njia ya mikato. Wewe utakatiliwa kwenye mwisho wa mbio, hakuna njia ya mkato, unabudi kuja jinsi tu maandiko ilivyosema kama vosema tuboni kau katika jina lake Yesu Kristo, nani tapta kibao cha Roho Mtakatifu. Hakuna njia ya mkato, uh, kupeana mkono ukujiunga na kanisa wala uh, madhehebu. Unakuja njia hiyo, isipokuwa ufe kwa to nafsi <coughs> yako your, your na kusaliwa na Roho Mtakatifu umepotea. Hiyo tu, hakuna njia za mkato. Nasema vema, mi ni mfuasi wa kanisa, ninajua hilo ni jambo nzuri Vema mama yangu, uh, sishukuru jambo hilo, bali huyu ni wewe ninayezungumza naye. Naona unabudi kupitia njia hiyo, kwa sababu hakuna njia za mkato. Wewe umekataliwa, ufikapo kwenye ile hukumu, unapitia njia moja. Kuna njia moja tu, naye Kristo ndiye njia hiyo, naye Kristo ndiyo neno linalohishi ndani yako, ambalo udhibitisha uh, kila kitu alichoahidi katika wakati wake. Mnaona nilipata jambo hilo. Vema, halianifasa wengine wanasema, watu hao ni wazuri. Sure, hakika siseme kwamba si watu wazuri, siseme mtakatifu zisilia na hawa wengine sure, hakuwa wanawake wazuri vivohivyo, mama yangu pia. Lakini hakika mimi simwambieye, la hasha. Bila shaka nimewaona watu wengi sana wazuri, bali wao si miungu wa kike. Wao ni wanawake wanaume kuna mpatanishi mmoja kati ya Mungu na mwanadamu. Basi kwa nini, kwa nini mtu Mpentekoste, mtu wa ulimwengu? Ile barua ya kupashana habari ambayo ndugu Dupuis ndugu yetu mpendwa amesambaza, labda wengine wenu nayo, naam, mnayo katika baraza la ekumeni karibu na Papa, na yakasema ilikuwa ni jambo la kiroho sana. Uoni upambanuzi wa roho, sivyo? Lo! Roho wa Bwana alikuwa pale, la kiroho sana. Naam, haya basi, wow. Kwa nini? Kwa sababu ni nafasi ya kuwaunganisha watu wa Protestanti pamoja nalo, jambo ambalo tumepinga, tumepiga vita kwa miaka kadha wa kadha, nayo Biblia imelitetea na kutuambia kwamba jambo hilo lingekuja kuja. Ndipo nini hii yetu, mmoja wa viongozi wetu walio wakuu sana anaingia moja kwa moja, kasema ni kweli, hivyo ndivyo tunafanya, na kanisa lote la kipendeko la kiprotestanti ki linadanganywa na jambo hilo, na barabara kabisa. Kama ukitazama pale juu, Bwana asema hivi: kwanza, neno lilisema jambo hilo, kisha Roho wa Bwana akasema katika mwaka wa elfu moja mia tisa thelathini na tatu ambaye alisema mambo haya mengine yote kuhusu mataifa yakiingia vitani na jinsi ambavyo mitambo ingekuwa na kadhalika, namna hiyo, akasema hivyo ndivyo hasa ingetukia mwishoni na ndilo hili hapa aliyeshindwa kamwe. Basi hao watu waliona nikijiandaa. Nakumbuka mahubiri yangu juu ya dini ya Yezebeli si muda mrefu uliopita. Nakumbuka Elisha akisuka kuja barabarani asubuhi ile kuambia hilo, nilihubiri juu ya jambo hilo, naona na viivilivyo bashiri wakati huyo ya kwamba wakati ungekuja ambapo hii almashauri ya ekumeni hatimaye ingefanyika alama ya mnyama, kwa maana ingeungana na yule mnyama. Inafanya jambo hilo katika wakati wangu, nimeishi kuona jambo hilo. Na hapa Waprotestanti kwa mamilioni wanadanganywa na jambo hilo. Kwa nini? Hilo ndilo wanalotafuta. wani vipavu jakula yaambea hayo, enyi viongozi wa vipavu. Kipavwa kimeongoza kipafu. Yeye alisema Si wote wataanguka shimoni, na huko ziko wanakoangukia, wanakuangukia. Siwezaje kuamini ya kwamba mtu aliyesimama pamoja nami na kuzungumza nami angeweza kuketi na kutoa tamshi kama hilo? Limefichwa macho kutoka kwenye hekima na wenye akili na kuvunuliwa watoto wachanga wanaoweza kujifunza aosmoja jambo hilo litanigharimu maisha yangu, yaani kweli litanigharimu, lakini hapa ukweli Unajulikana uh -huh. Kwa ajili ya mpango huu wa Roho Mtakatifu alikuwa Yohana Mbatizaji, bali yeye like hakutoroka alikufa kimya. Kisha akaja Bwana Yesu, wao wakamsulubisha yeye. Alihubiri kwamba Roho angemwokoa mwanadamu kutoka dhambi, kisha wakampiga Stefano even, kwa mawe. Alihubiri dhidi ya dhambi, alikasubisha sana, wakaipondaponda kicotaki Hata lini, Bwana wa wazabibu wote waliofanya makosa aiduka kwako? we we we yep, na wengi watakaotoa damu ya maisha yao nam hiyo likweli kwa ajili ya ajili hii ya Roho Mtakatifu na mafuriko yake mekundu inaendelea. Damu itafanya jambo hilo siku moja, mbali naingojea saa hiyo, wakati itakapomalizika. Vema, angalia katika Yohana Mtakatifu kama ulitaka andiko hilo juu ya jambo hilo. Yohana Mtakatifu 6:49, ndipo walipokula mana, naye Yesu alisema na kila mmoja wao amekufa. Anasema vema, dada yangu, nilimuona mwanamke huyu akicheza katika roho. Lo, naam, aha, na waona wakitenda jambo hilo, nimemwona hati ya kwa lugha, nimemwona naam. Yesu alisema, wengi watakuja kwa kwangu katika siku ile na kusema, nimefanya mambo haya yote naona, walikula mana jangwani. Yesu alisema, na kila mmoja ametengwa milele, wamekufa. Hiyo ni kufa milele, walikufa papo hapo jangwani. Mnakumbuka Waebrania sura sita, hao waliopata ujuzi wa ile kweli kisha wakataa, wakitembea katika hiyo kunatina toba kwa ajili yao. Mnaona, mwamini wa mpaka wakati mtu ameonyesha ile kweli kwa wakati wa mwisho nao wanakataa kuipokea kulingana na kitabu cha Waebrania, naona wao wataninihi, hakuna hata kitu chochote ulimwenguni kinachoweza kuwaokoa wao. Wamekwisha, hamna toba, hamna ukombozi, hamna isesalia kwa ajili yao, wao wametoka milele bila ilisema jambo hilo wakasazamia ukali wa moto eh, na hasira itakayowaangamiza hao wapingao. Basi wakati kweli ya Injili imehakikishwa imezibitishwa, kweli kweli, kisha wanageuka na kuondoka kwake, wao wamekisha. Hivyo tu ni jambo la kuchukiza sana, bali sina budi kulisimulia. Kumbukeni wale malaika ambao hawakukaa mahali pao, bali waliachwa at, wali pale katika nyumba hiyo ya jela, katika giza ambamo ulimwengu unatembea leo katika, eh, kifungo hicho hicho. Hapana toba. Kumbukeni miaka michache iliyopita, ilisema kutoka kutoka Chicago, aidha marekani itawapokea mwaka huu au haitawapokea kamwe. Unaona mahali limekwenda, naam. Sasa sijui kama ule mvuto wa tatu ungeweza kuwa namna hiyo. E, Mungu naliwe mbali jambo hilo. Je, hiyo ndio sababu ya ule mvuto wa tatu? Ingewezekana kuwa ni huo? O no, jamani, wazieni jambo hilo, marafiki, wazieni jambo hilo, sitaki kufanya hivyo. Yesu alisema unafiki uh, wa namna hii. kama ukitaka kuliandika hilo yeah, madhao ishirini na tatu saba nimeliandika, ni right hapa, soma hilo lakini fair, unaweza kuona enyi mafarisayo vipofu. Ebu mna dakika zingine chache, ebu I tuone, ebu, ebu, on, ebu tufungue tu hapo maana nisema, uh, soma hilo. Kuna jambo fulani hapo ninataka akusoma kabla tu, sasa labda nitaondoa nita uh, jambo lingine lakini hebu hebu tu uh, tupate tu jambo hili kwa dakika moja. Mathayo ishirini na tatu, kwa dakika moja tu vema. Nasi tutaanzia kwenye aya ya ishirini uh, na saba. Sikizeni tu sasa, someni hayo yote mtakapoenda nyumbani, mkitaka dakika chache tu zaidi. Sasa angalieni hapa Mathayo ishirini na tatu, na kuanzia aya ya ishirini na saba: ole wenu waandishi naam, kumbukeni hawa anaozungumza nao wa, ni watu watakatifu. Ole wenu waandishi na mafarisayo wanafiki, kwa kuwa mefanana na makaburi yaliyopakwa chokaa. Hiyo ni watu waliokufa, mnaona, makaburi yaliyopakwa chokaa, na nayo kwa nje yanaonekana kuwa mazuri, bali ndani yamejaa mifupa ya mtu aliyekufa na uchafu wote, unafiki na wifu na ugomvi ndani yao, nje, mimi ni daktari fulani sijuize ninyi nanyi, kwa nje naonekana, uh, kwa watu kuwa wenye haki. Angalia lile baraza la ekumeni na hawa wapentekosti wameketi pale, balidaani mmejaa na maasi na, na, asi. Na ni nini jambo nilojua kwa kweli, ni kweli, wala hautalifanya Yesu. Sasa angalia ni kile yeye ni kisa gani? anamoliweka japa hili sasa. Le ni waandishi na Mafarisayo wanafiki, kwa kuwa mnayajenga makaburi ya manabii na kuyapamba maziara ya wenye haki. Unaona lo hao na kusema kaa, sisi tungalikuweko zamani za baba zetu, hatungali shirikiana nao katika damu, damu ya manabii tukalili na la Bwana kama tugaliishi kule nyuma Ebu angalieni hivi munashuhudia wenyewe ya kwamba ninyi ni wana wa hao walioua manabii. Ijazeni basi kipimo cha baba zenu. Hilo ndilo tu linalotendeka sasa. Angalieni analosema hapa: Enyi nyoka na wana wa majoka, mutaikimbiaje e, e hukumu ya Jehanamu? Mnawezaje kufanya jambo hilo? Sasa yeye anazungumza na wahudumu, naona hiyo ni koni watu watakatifu, unawesali kusimama na kujua Biblia inabashiri na kuwaambia watu wasifanye jambo hilo, nawe unaweza kusimama na kukatana kwa ajili ya dola chache chafu na zinazoruka kwa ajili ya kupendwa na watu fulani na mtu fulani, kwa kupigapiga mavegani na, na kukuita daktari, unawezaya kusema unaopenda hawa watu Numa anawezaji, leo anayejua ya kwamba mambo haya si ni makosa, na kusimama pale kushikilia kutaniko lake kuyaendeleza madheedi yake, kisha ashindwe kuwaambia wanawake na wanaume? Nitaepukaje ile asira ya jahanamu, na huku ilifanywa kwa ajili yenu? Nitafanyaje jambo hilo? Vizeni izeni hapa, itakuwaje Haya, ya thelathini na en angalieni, mimi nitatuma kwenu manabii, mimi nitatuma katika usoni. Au hapo mafarisayo wako wakirudi tena, mnaona wenye hekima see, na waandishi na wengine, wao ninyi mtawaua na kuwasulubisha, na wengine wao mutawapiga katika masinagogi yenu na kuwasaka katika kila mji. Yeye ye, alibashiri angewapelekea manabii wakiwa na neno la Bwana, na wangefanya nini? Jambo lile lile baba zao walilofanya. Maana hiyo eh, hivyo ndivyo mlivyo niona. Roho ro hazifi, watu waliopagawa nazo hufa, bali hizo roho ro hazifi. Alisema nini? Ni wana nini? Ndio agileni tu, jinsi mambo haya yalivyo, jinsi ambavyo mtakatifu Paulo huenda nikasema jambo hili, naona wao walikuwa vipofu, walichaguliwa tangu awali kwa vipofu. Mungu na aturehemu, wasingeona jambo hilo. Yesu alisema, ninyi ni vipofu, enyi ma waandishi na Mafarisayo, vipofu enyi wanafiki. Wakati mnaposoma neno lile lile ambalo hawa wote wamesoma, na hapa mnakuja na kunihukumu mimi, nami ni vile vile kabisa neno lilo livyosema kwamba ingekuwa katika zamani hizi, ilikuwa ni mjumbe wa siku hii. Mii ni Masihi. Yeye alisema katika maneno mengi sana, mimi ni Masihi hivi. E, nimeshindwa kudhibitisha na jambo hilo kama siyefanya yale yaliyoandikwa juu yangu, basi ni hukumuni mimi nanya makosa ya vipovu, nawaongoza watu uh, weni kuwaingiza moja kwa moja katika kitu uh, kama hicho, na naku, nakutuma uh, kundi hilo lote kusema bene vipovu wanaongoza vipovu. Kasema nini? kusema so, kama tukaliishi uh, ku nyuma katika siku za mtakatifu wa Paulo, naam, ningalisimama pamoja na mtakatifu wa Paulo, ninyi wanafiki, naona mbona usimame na mafunziko yake, mngelifanya jambo vile vile wakati huyo, basi sure ambalo mmefanya sasa. Kwa maana ninyi ni watoto wa baba zenu wakimadebu, Mafarisayo, Masadikayo na, reasons, na like wenye kujiona reasons, na wana haki. Hivyo ndivyo ilivyo, na kwa majira tunayoishi, sijui kama hii Mimi ni Mmarekani pia, nami nimepanda farasi usiku huu wa nane, si nikisema adui waja, lakini yuko hapa tayari, ameshinda. Nasikitika inakwisha, akashinda usiku huu wa nane. Kumbukeni kule Tisani, wale malaika saba Kile ujumbe ulichokuwa uh, kumalizia kwa i, ile siri ya Mungu. Mara baada ya jambo hilo ikishuka uh, kilimani, nyote mlisikia juu ya ile milima. Angalieni, ndugu Fredi ana picha zake na ndugu Tom nami na baadhi ya hizo picha, sinema fulani, kila kitu tutazionyesha hapa siku moja na kuwaonyesha ni mahali gani lilipokuwa. Nyote mnajua hadithi hiyo. Angalieni vile vilele vitatu, akheri hua hapo ule wako wa kwanza, wa pili na watatu. Naye ndugu Fredi ana picha yake nzuri sana man, wakati yeye na dada madha walipopita, uh, mawingu yalikuwa yametoka kwenye ukungu wa nchi na yalikuwa yameficha hiyo mingine, na ilionyesha tu ile mifuto mitatu, moja hapa, moja hapa na moja pale. Mnaona kile saba ule wa kwanza ni tatu. Tatu ni ukamilifu. Hapo ndipo hii huduma ilipoanza. Ule mfuto wa pili ulikuwa upambanuzi wa Roho, ule unabii. Kwanza ilikuwa ni kuponywa ni kuponya wagonjwa, wa pili uh, ulikuwa ni unabii uliotoka nao, ulijua siri za mawazo wakati neno lenyewe lilipodhihirishwa lilipo, talo hiyo ni neema lakini kumbukeni, ya is saba is ni kule kumalizia hivi. Huu ungeweza kuwa ndio ule mvuto wa kumalizia, yote imekwisha. Ingewezekana. Wazieni jambo hilo sasa, wazieni tu, mko wapi? Mnaona seven saba, daima ni kumalizia mivuto mitatu. Huduma ya Yesu ilikuwa four. na mivuto mitatu, you know, mlijia jambo hilo. Angalieni nanyi muwe waaminivu kama muwahi kuwa maishani mwenu. Sasa kwa dakika moja, dakika chache, mvuto wake wa kwanza ulikuwa ni kuponya wagonjwa, akawa mtu anayependa sana na watu, kila mtu alimwamini, ilionekana namna hiyo hiyo. Ni kweli, alipotoka akaenda kuwaponywa wagonjwa, kila mtu alimtaka yeye aje kanisani mwao. Siku moja, yeye aligeuka, akaanza kutabiri, kwa maana yeye alikuwa ni neno naye alikuwa ndiye yule nabii ambaye Musa alinena habari zake. Basi alipoanza kuwaambia na kuwaambia jinsi walivyokuwa wanaishi na mambo waliokuwa wanayafanya alichukiwa sana. Huo ulikuwa mvuto wake wa pili. Sijui kama imerudia huo mfano tena, wazini tu dakika moja ingewezekana. Ule wa kwanza kuponya kila mtu, wa pili, lo huenda ikawa, ikawa, ikawa ni Yesu pekee, huenda ikawa ni Beelzebuli, huenda ikawa ni nini hi. Hii, hilo ni jambo lile lile walilofanya pale. Naona zilevile zikizi katika watu wa hey, aina ile ile, hao waliohukumiwa wasioweza kuokolewa akamu, kwa maana wao walihukumiwa hapo awali wao, kama Juda Iskarioti aliyezaliwa, hmm, mwana wa upotevu Nasema Juda, hakika yeye alikuwa mtu wa dini sana, bali hangeweza kwenda umbali wote na ujumbe. Aliweza kukubali kwa sehemu mbali uliwasalia, asingeweza kuvumilia. Wao wanaweza kuchukua kupon, kuponya uh, na mambo kama hayo, lakini inapofikia Mungu kuwanena akili waweko, basi hilo lina klindi sana kwao, haiwezekani hiyo. Alikuwa ni Judah. E, tinaweza kuishi moja kwa moja kufikia right, kwenye sehemu hiyo, hawezi kuendelea baada ya jambo hilo. Mnaona waliweza uh, kumkubali Musa, sema wakati like alipoifungua ile bahari ya Shamu na kadhalika namna hiyo, mbali ilipofikia kuwaambia, hawakuwa hao wengine wote, wote hawakuwa wafanye jambo hili wala lile wala linginelo, yeye anajifanya Mungu juu yetu naona hawakuweza kustahimili hilo, Kora na wengineo. Kwa hiyo iliwabidi kuwa nadebu, kwa hiyo Mungu akawameza tu. juma ya Yesu wakati alipokuwa anawaponya wagonjwa, alikuwa mtu mzuri sana nabii huyo. Naam namu anawaponya, tikakuona hata amewafufua wafu. Tuna visa uh, vitatu vya jambo hilo. Yeye kweli aliwafufua wafu. Kini siku moja akigeuka, akasema enyu uzao wa majoka, mnakisha nja shano, mnaonekana kuwa ni watakatifu mbali, ndani yenu ni ninyi si kitu, ila kundi la majoka. Wakati nabii walipotolewa ukija ukumu mabebu hayo, basi mambo yalibadilika walimleuka hiyo ni kweli, na hatimaye kwa kumkataa yeye wakamsulubisha. Lakini uwezi kuiwa huduma inaendelea kuishi. Unaweza kumfanya mjumbe alale mauti, bali uwezi kumfanya ujumbe ulale mauti. Sawa, yeye aliendelea kuishi. Alafu angalia, wakati ule mvuto watatu wa huduma yake walipokuja, wa kwanza ulikuwa ni kuwaponya wagonjwa, wa pili ulikuwa ni kuyakaripia madebu na kutabiri yale waliyokuwa fanya, kile walichokuwa na yale yaliyokuwa yanakuja, lichopo lichopo, kitakachokuja na kile kilichokuweko, kile kilichopo na kitakachokuja. Hivyo ndivyo alivyofanya, hiyo ni kweli pade mfuto no, Wake watatu ulikuwa wakati alipo, alipowahubiri wale waliopotea, ambao hawangeweza kuokolewa tena, walikuwa kule chini, ambako hayo macho makubwa na yaliyopodolewa yalikokuwa, akiwahubiri nafsi zilizokuwa jehanamu, ambazo hazikukubali rehema, lakini zilikuwa zimetenganisha milele na uwepo wa Mungu lakini hata hivyo, hizo ilizibidi kutambua jambo hilo, alichokuwa yeye kwa maana. Mungu alimfanya yeye pale. Sijui kama huduma uh, yake inapanda namna ile ile katika siku za mwisho, kama ilivyokuwa kama as baba yangu alivyonituma mimi, that mimi that that eni, nami nawapeleka ninyi. Kazi nizifanyazo mimi ninyi, nanyi mtazifanya wamepotea really, wasingeweza kuokolewa, walikuwa wamekataa rehema. Huo ulikuwa mvuto wa watu watatu. Sasa kuna swali lolote? Watu wa kwanza yeye, right? aliwaponya wagonjwa, hiyo ni kweli. Huduma yake ya pili, yeye alikuwa na tabiri. Huduma yake ya tatu alikuwa ni kuwahubiri waliopotea milele, ile milima mitatu na kadhalika, waliopotea milele Uh, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu ndivyo itakavyokuwa. Kama ilivyokuwa katika siku za sa Sodoma, ye alirejia kwa Nuhu no. Nuu walikuwa na no, mivuta mitatu na wale wake watatu ilikuwa waliopotea wali baada ya mlango kufungwa, kwa kuwa Mungu man, aliacha ikae pale ambapo hakuna mtu angaliweza kuingia wala kutoka. Wao walikuwa ndani, kwa kuwa kama ilivyo kwenye ule mlima wa saba, mlima ulio mrefu kuliko yote hapo ndipo yeye aliiweka ile safina right? Mlima yeah. Naona hiyo ni kweli. Katika siku za Sodoma, mvuto wa kwanza ulikuwa mwenye haki Lutu, na Biblia ilisema dhambi za Sodoma zilihuzunisha sana nafsi yake yenye uh, haki ya kila siku jinsi ya wanawake walivyotenda na kufanya. Unakumbuka, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu walikuwa wanafanya nini? Wakila, wakinywa, wakioa wakiolewa wanawake. Mnaona, wanawake ilikuwa wana wana nini? katika siku za Sodoma, wanawake, ujumbe wa kwanza ulikuwa ni Luti, wakamchekelea kwa dharau hivyo, wakatuma wajumbe wengine wawili, wao nao wakishuka wakaenda. ulikuwa mvuto wake wa, wow, wa pili kwa ajili ya Alutu, kwa ajili ya Sodoma lakini mangalie, yule mmoja alienda mwisho. More more kuna rehema zaidi na zaidi. Ilikuwa imekwisha wakati huo, imekwisha wakati huo. Huyo mjumbe wa tatu aliyeshuka akaenda kule chini, ule mvuto wa tatu, je, alikuwa nini? Ni nini alikuwa na huduma ya namna gani? Je, alitegi pamoja the... wateule? Ndipo akawaambia isikokuwa kinachukia nyuma yake, hiyo right? ni kweli lakini alipoingia Babiloni ama Sodoma, yeye alitaka kupata hata Ibrahimu akalia kama nikalipata wenye haki kumi mpaka kafikia, wenye haki kumi. Akasema haya tafuta kumi wenye haki. Nikwambie jambo fulani dada, katika dakika moja uenda ukawa wa mtindo wa kale, bali una jambo fulani ambalo hawa maulikia wa zinaa, hapana kitu ambacho asingeweza kupata kamwe, kweli wanda ukawa wa mtindo wa kale katika mavazi yako, unavalia kama bibi. Wanda wao wakasema, ya yule maskini mtakatifu anayejipingirisha kasijali. Yeye ana, ye, ana kitu fulani ambacho maskini maukia huyo wa kale wazinaa anayefanya ulimwengu wote umangalie huko nje hana kitu hicho. Huwezi kuwa anacho, kama amepotea milele, amehukumiwa. Uh, unaona yeye kamwe yeah, haja unawadilisi unawema ye hana yeah, kitu. Ye ana chambo kinachonasa nafsi zilizopotea kuziingiza, wanaingia ndani yake. Sasa una kitu fulani yeah. Unajua, huenda hata But usiwe you know, kwenye kitabu cha kanisa mbali, huenda ikawa ni maisha yako yenye haki yanaoshikilia hasira ya Mungu kutoka ulimwengu leo. Ulimwengu hautaamini jambo hilo. Yo, mwanamke unayeitwa mtakatifu anayekizingirisha, ewe maskini mwanamume mdogo ambaye karibu hajui kitu, mbali una mlilia Mungu usiku na mchana kwa ajili ya dhambi za inji. Uenda ikawa wewe ndiwe unayeshikilia ile asira isianguke. Kama ninaweza kupata kumi nitauacha kama ninaweza kupata kumi kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma ndivyo atakavyokuwa. Unaona nilalomaanisha, kama ninaweza kupata wamethodisti kumi, ama ninaweza kuwapata wabaptisti kumi, kama ninaweza kupata wapentekosta kumi, kama ninaweza kuwapata wanariadha kumi, kama kama ninaweza kupata wabunge kumi, kama ninaweza kuwapata wahudumu kumi, kama inaweza kupata wenye kumi umoja aliye mwenye haki, huyo ni Kristo. Kristo atishi naani umoja katika hao hao kumi, unaona na lakini, vile mjumbe wa mwisho aliwahubiri waliohukumiwa, nasema yeye alishuka kwenda kule, maandiko aseni iishotukia bali moto ulishuka asubuhi yake. Hiyo ni kweli, baada ya kufanya ishara hizo, mara baada ya kutimiza huduma yake ya kinabii Mbona Sara amecheka? Akasema sikucheka, kasema na mlicheka." Naona mara baada ya jambo hilo aliingia Babiloni ama akashuka kwenda Sodoma, hakuwapata. Kwa hiyo moto ukashuka, alimpata Lutu na mbindi zake wawili, kasema motokeni humu sasa hivi. Naona ikatoka alishuka akaenda kule. Kumbukeni alikuwa akashuka kwenda zake alikuwa amewatuma ujumbe mbele zake, bali yeye alishuka akaenda mwenyewe kweli kuona kama jambo hili lote lilikuwa hivyo. Naye aliukuta huo umejaa nini? Wanawake waliojipodoa, ujumbe kwa waliohukumiwa, fanya nini? Waliocheka wa wanafanya nini leo jambo lile lile. Mimi ni mfuasi wa asambli, mimi ni mfuasi wa wanilet, mimi ninacheza katika roho. Mungu atukuzwe. Ninanena katika uh, vema endelea, nitakatibele zangu nikitaka nitafanya jambo hili nitasema tu hivi si uh, lazima nibatisiwe katika jina la Yesu, sijali si nini kilisema Paulo, ni maskini mchukia wanawake, hata hivyo hiyo ni right. Vema endelea, moja siku hivi kama bado hujafuka utafuka mstari huo utatamani tena kufanya lilo sahihi. Umesikia lililosemambo? Uud, unatambua lilosema, utavuka mstari huo, nawe kamwe utataka kufanya jambo hilo, ungali utasikia injili hakika, bali hautaikubali kamwe uwesikuikubali lakini, injili itahubiriwa kwa waliohukumiwa, au ambao wametea milele, hawawezi kuokolewa. Te wewe tayari uko kwenye sehemu hiyo, na wewe hujui, unafikiri unaishi katika hanasa, nawe umekufa ingawa unaishi. So sikilizeni wote wale ambao waliukataa ujumbe wa zamani hizo, kabla ya hukumu, injili ilihubiriwa kwa waliohukumiwa kwanza, kabla wao hawajaondoka bila rehema nu no, alipofungiwa yes, alikuwa ni ushuda gotcha. Mungu aliufunga mlango baada ya mvuto wake watatu, baada ya ule mvuto watatu, and huko Sodoma no, mlango ulifungwa, hapakuwepo na rehema tena. Wale kumi wakuweza patikana nao, waliopotea walihubiriwa Injili ambao hawakuweza kuokolewa kwa a... maana ilikuwa tu imekuwa namna hiyo katika kila wakati, kila wakati before... unakataa ujumbe, judgment. Kabla ya hukumu wamefanya jambo hilo tena. Is jambo hilo linatukia katika nguzo ya moto hapa chini mtoni. Jambo hilo linatukia katika ujumbe of la kuwakemea wanawake na kutupa mahali linapopaswa kuwa na kuwakemea wahudumu wale wanaojiunga na madhehebu badala ya kukaa kwenye neno, ambapo Mungu amedhibitisha kweli kweli kwamba ni yeye. Wanasima kini mtu like asiye na maarifa wala elimu, kama mwanadamu ni Mungu. Hivi tumefikia mahali ambapo ule mvuto wa tatu ungerudi tena kwa waliopotea milele. Hiyo ndiyo sababu nilipewa lile ono kama fulana mdogo sana kule ng'ambo. Naam, imekwenda magharibi na kuna ule msalaba wa zamani wa ijili the ukiangaza chini a... umeitangaza ishara kutoka mbinguni barabara akipukeni. Ule msalaba ulikuwa kwenye mandhari kama kama piramidi pia iliyojengwa. Mnaona, ingeweza kuwa kwamba ni sehemu ya kichwa ambapo imeishia na akuanza kutoka hapa na kufikia kifuniko kwa vile piramidi ilikuja uh, kupitia Luther, Wesley, Pentecost, kisha kule kufunikwa kwa lile jiwe ingeweza kuwa hiyo, kama hiyo. Ndio tuko wapi? Huenda, huenda ikawa ndiyo hii, natumaini sio ambali. Haina budi kuwa itakuwa. Kumbukeni tu hizo huduma hazina budi wakati wote kuingiliana vivyo hivyo tu, moja kwa nyingine. Haina budi kuja Mungu habadiliki wakila jambo hilo, umendamili yako kwa meno yako ya kiroho, kisha utafute kujua mahali tulipo vipi. Kama ndivyo ilivyo, nawe ungali jinsi ulivyo, basi afadhali utembee. Umekwisha hawa walio upande wa nchi. Baada ya kile kitabu akuchukuliwa na mwanakondoo, muri ya sita inafunuliwa pamoja na miuri yote. Ingeweza kuwa, inatumaini sivyo ilivyo ingeweza right, kuwa vema. Naam, hiyo ndio sababu mvuto huu watatu umekawia muda mrefu hivi. Unaona, you know, mvuto wa kwanza na mvuto wa point pili ulitoka kwa mmoja ukaenda kwa mwingine, nilibashiri, right. Mnakumbuka nilipoanza mara ya kwanza juu ya wa kwanza, na nilisema utafikia wakati ambapo huo utajua ha hata siri za moyo. Mnakumbuka yaani, wangapi? Mbona nyote mnakumbuka jambo hilo katika mikutano yangu kimali. Usiku mmoja nilienda, nikaingia tu Regina kule juu, nikaenda jukwani, na yeye ndiko Baxter pale, watu elfu kada. Ndipo mtu fulani akapanda jukwani na hapo wakatukia, na tangu wakati huo imekuwa vile vile, bali imekuwa ni miaka mingi tangu nisimamishe kazi ya nchi mine, yapata miaka mitano, tangu nilipoisimamisha. Kitu gani? Nini kilisababisha jambo hili hivi? Hiyo imekuwa ndiyo sababu, ilikuwa kama ilivyokuwa hapo mwanzo. Katika mwanzo, uvumilivu wa Mungu, wakati nilipo ufanya ulimwengu, siku ya saba hakuumba kitu, alipumzika. Mnaona, Mungu alikuwa anavumilia katika huo mwaka wa sita, hataki mtu yeyote apotee bali wote wafikie toba. Mungu alikuwa anavumilia pia katika mwanzo Ka wa kumi na tano, kumi na sita, kama ukitaka kuliandika kumi na sita, kumi na tano, yale Ibrahimu huko katika inji ya Waamori, uovu wao wao walikuwa mataifa sasa Siwezi kuwapeleka kule ndani sasa hivi, maana uovu the wa waamori mataifa haujatimia mbali, bali mimi nitawahukumu, nitakuja katika kizazi hicho cha nne, kisha nitalihukumu taifa hilo kwa pimbo ya chuma. Ni kweli imekuwa muda mrefu sana, hata uvumilivu wa Mungu. Ile huduma daima kupitia kwenye kanda ya chochote kile umeenea kila mahali ulimwenguni, kuona kama kuna mmoja zaidi lakini labda huyo wa mwisho ameingia juzi juzi tu umekuwa uovu ambao umekuwa ume kwa muda mrefu sana kama Yesu yeye yule ambapo ndivyo alivyo Waebrania kumi na tatu nane ujumbe wake hauna budi kuwa vile unakaribia vile kufunga kutenda kwake hakuna budi kuwa ni kule kule kama ule mputo wa kwanza na wa pili hauna swali je kuna swali moyoni mwako juu ya mvuto wa kwanza na wa pili. Je, ulitumia kama tu alivyosema? Tutilie shaka watatu? Naona kwa nini tutilie shaka huo. Ile mwili ya kwanza ilitambulishwa na maandiko. Nimewathibitishia asubuhi ya leo ya kwamba ule watatu umetambulishwa na maandiko pia. Uangalieni ulimwengu muone mahali ulipo, angalieni jinsi walivyoikataa ile kweli na jinsi ulivyothibitishwa barabara ile sehemu ya unabii. Now, we sasa we tuko wapi? Jambo hilo inaufanya moyo wangu kuhuzunika asana kwa ndani. Vipi juu ya oh, jambo hilo tuko wapi? Nakumbukeni hivilele saba kwe juu, wao wangekwambia ni hakuna kile no kingine mbele ya hicho kiko kwenye right. Mlima wa Continental Divide inaendelea moja kwa moja hata jangwani kutoka mahali pale na kuendelea umilele, unaingia milele saba moja kwa moja kwenye continental of divine. Hiyo ni moja kwa moja kati ya kweli na uongo, na kwenye mwisho wake, ile mvuto wa tatu ulikuwa ndiyo mvuto wa mwisho wa ile safu ya milima. Hiyo ni kweli, naona vema no aliingia, halafu baada ya siku saba hakuna kitu kilichotukia. Mnaona, katika siku uh, uh, saba ile hukumu ilikuja. Me, time, zamani, we laiti siiseni sasa, katika kufunga, laiti katika zamani za Nuu wangalijua ishara hiyo, laiti wangaliijua tu, sasa nitafunga, laiti wangalijua ishara ile, ulimwengu katika siku hiyo ambayo Mungu alithibitisha hapa kwa kusoma maandiko muda kidogo uliopita, yeye aliwaangamiza hao watu, si bila rehema. Rehema alitumwa kwao nabii wasingeiamini. Mungu ni mwenye rehema, lakini yeye alituma neema mbali, wao wasingeipokea. Yenda ima utuma rehema kwanza. Mimi kama wangalijua ishara hiyo, ilikuwa ishara not ya wakati wa mwisho, basi walipoona mara moja wokovu umeachilia na hapana mtu, naona nini hii tu, muda simda, mlango ulifungwa. Kama wao, kulikuwa na mtu wa mmoja tu aliyejua ishara hiyo, huyo alikuwa ni Nuhu na kundi lake. Huyo ndiye tu aliyeijua well, wakati mlango huo ulipofungwa, nu alijua jambo hilo nu no, no, alijua huo ulikuwa ni mwisho. Alijua, alijua jambo time, hilo ni kweli. Laiti wangalijua ile ishara oh. Oh, laiti wangalijua tu ile ishara wakati walipomuona huyu akiingia, mwe alikuwa kule juu pamoja na Ibrahimu. If laiti no, wangalijua ya kwamba Billy Graham huyo wa kisasa kwa siku hizo alishuka ataenda kule yeye yeah, na Oral Roberts na kuhubiri ujumbe ule kwa hawa watu waliopofushwa eh, laiti wangalijua hawa Wamethodisti wakale wenye haki okay. na Wabatisti kule nyuma When walikuwa the ishara kwao ya siku hiyo Lutu, wakati dambi zili eh, zilizichukiza nafsi zao basi Wamethodisti na, na Wabatisti waligeuka kwa nini ama alivyofanya Lutu jambo lile, lile. Yeah, lakini wale wenye haki kutoka pale wakatoka hakika viti well, kama ungalikuwa wakati Billy Graham aliyeshuka ataenda wakienda kule, wa, wakakate kauli huku, wanatafuna premende wakipigana makonde wao wow, kwa wao na kucheka wamekata nywele wajipodoa nyuso na hata wasipige hatua nini hii tu. Alafu basi kilikuabiriwa e, katika nguvu na ishara na maajabu, pamoja na nguzo ya moto juu yake. Kila kitu kikiendelea uh, vizuri kabisa, na uh, kubashiriwa na kuwekwa wazi laiti wangali wa wow, walisema kundi la uh, watakatifu so, wanaojipingirisha ni uwezo wa kwa, kushirikiana mawazo namna fulani ya roho wa kichawi Iblisi. Hivi ndivyo tu ndivyo, hilo msi amini aliko uh, katika madhehebu yetu ja ha, hatuna uhusiano wote na jambo hilo. Laiti mungalijua yeah. Ile ishara laiti yeah. mungalijua. Yesu alisema, kasema laiti ungaliijua siku yako ewe Jerusalemu, laiti ungaliweza kuitambua. Lakini kasema sasa umeachwa peke yako. Naona laiti ungalijua tu ewe Jerusalemu, Jerusalemu, ni mara ngapi nilikukusanya pamoja kama vile kuku avikusanyavyo pamoja vifaranga yake, kutokana na hukumu zitakazokuja mbali huku ijua siku yako ninyi mliwapiga maana manabii na kuwaua wenye haki. Laiti mngalijua siku yenu, yeah, laiti mngalijua na mngalikuwa mnajua maandiko yenu na kujua what? ya kwamba kuja kwangu kulikuwa ishara ya mwisho wenu nah, yeah, ni sasa nini? Ni vipofu sasa, mmekwisha nah, kenewa been, yeah, wakati wenu umekwisha na ulikuwa umekwisha. Hiyo ni kweli, laiti mngalijua ule wakati. Angalieni, Yesu alipotangaza jambo hilo, ulimwengu uliendelea moja kwa moja, ulimwengu uliendelea moja kwa moja kama kawaida. Kwa nini? Kwa kuwa wao hawakujua majira yao. Ulimwengu uliendelea moja kwa moja, wakati Nuhu alipoingia katika safina, ulimwengu uliendelea moja kwa moja. wanyekudiyaki katika siku ile, wangali walikuwa na karamu za sina, wangali walikula, kana wakafunga ndoa, wakafanya mambo wanayo fanya leo vile vile kabisa kama kawaida. Miskini mtakatifu yule anajipingirisha aliga mlago na mlipenda kusikia jambo kama hilo, unajua, anasema hakisote tasamishwa upuzi huo, hayo maji yako wapi? wenye kibiake katika siku za Nuhu, hivyo atakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Daima ndio alijua ile ishara. Jambo lile lile katika siku za Luthi, mambo yale yale katika siku za Yesu. Ndivyo ilivyo leo, wao wanaodhihaki kwa mara yao ya mwisho vile vile kule Sodoma. Wao hawakujua hadi mjumbe yule alipokuwa anasimama pale ujumbe kutoka kwa Mungu. Wao waliwacheka tu na kujaribu kuwapotosha kwenye matendo yao wenyewe. Ni kweli Joni, mkajiunge nasi mwe mmoja wetu. Yani kweli, karibuni, mkajiunge nasi mwe moja wetu, utakuwa mmoja wa hawa wa fulana. Karibuni, jiungeni nasi naona. Waha hawakujua ishara yao kamwe. Hawakujuwaa kwamba wakati ujumbe huo ulipokuwa ukiendelea, kwamba jambo lile hasa, hwakuweza kuona jambo hilo kwamba moto na gadhabu ya ukumu kama Mungu, miali ya moto wa kiberiti ilikuwa inawashwa angani. Hawakuweza kuona jambo hilo, wale wajumbe waliweza kuona. Lutu alijua jambo hilo pia alijua ulikuweko bila shaka, vile ilivyo leo, jambo lile lile tu, ghadhabu inawaka, mabomu ya atomiki yananinginia, kila kitu katika mwisho, ni jambo lile lile leo. Angalieni enyi watu, sikilizeni. Je, iyuwa masema ikavana abou, vipi kuhusu jambo lolote? Ujuwa wapi wanaweza kuendelea kuhubiri Injili wanyakumauja kama walivyofanya daima, wanachokiita Injili ingeweza kuwa imekwisha. Walifanya jambo, jambo, jambo hilo katika siku za Nuhu, walifanya jambo hilo katika siku za Lutu, walifanya jambo hilo katika siku za Yesu. Hiyo ni kweli. Na Yahudi baada ya Yesu kuwaambia ya kwamba ghadabu imekwisha, umeangamia, hakuna la zaidi, imekwisha, mimekwisha, alisema. Mtakatifu huyo anayejifungilisha alitoka kwenye shule gani? alitoka wapi huyo? Kumbukeni, alikuwa tayari wakati huo kwa ajili ya mvuto wake watatu. uh-huh. Hiyo ni kweli. Yalisema mara ngapi, ningetaka kuwakusanya pamoja. Mtu alifanya mwisho wake wa mwisho, ama inamaanisha yule malaika alifanya yule mjumbe yeyote yule, Mungu akiwakilishwa kwa ajili ya siku hii, Mungu akiwakilishwa katika mwili wa binadamu, alifanya ishara ya mwisho, akafanya kazi yake ya mwisho yote alikuwa sasa yamekwisha, nu alihubiri ujumbe wake omisho, wa mwisho. Mlango ukafungwa nyuma yake. Basi wao walichweka jambo hilo na kulifanyia mzaa. Nini, watu wanaweza kuendelea kuhubiri moja kwa moja. Baraza la Ekumeni inaweza kujiunga na kanisa la Katoliki kama tu walivyoahidi kufanya. Madhehebu yote yanaweza kuja, lakini ile alama ya mnyama iko pale tayari. Wao wanaichukua katika jambo hilo, naona na wanasema lo, haleluya, Mungu abarikiwe! Kulikuwa na wengi sana waliokolewa jana usiku ati waliokolewa, walicheza katika Roho, walinena kwa lugha. Hilo halimaanishi kitu naona. Loo, wao ni wapole na, wa na watulivu, wanyekevu, namba wao wanatunda la Roho. Hiyo si ishara kamwe, hata kidogo. Hebu ni wapili tunda la Roho kati ya Yesu na Mafarisayo, muonenyi yuti aliyekuwa na tunda la Roho vivi kama anisimama kama vile nilivyoanza akusema hivi funde dhidi ya Kristo. Sasa kwa dakika moja, Mungu anisamehe hata kwa kusema jambo hilo, naona mbali ili menyenyekevu hiyo ni kweli. Ni nani huyo anayewakopesha pesa daima wakati nwefilutisa na shida sana? Enyi wafuasi wa kusanyiko lake, si mnaenda kwa maskini kasisi wenu mwema, naye ana anawakopesha pesa? Naona nani ambaye daima ana upendo na ni mwema na anaonyesha tunda la Roho Masikini kasisi wenu mwema. Ni nani huyo aliyesoma kwa miaka ya kadha wa kadha katika masinagoge kile chini mahali ambapo babu wa babu wa babu wa babu wa babu wa babu yake alikotoka tokea huko nyuma? Ni nani aliyesoma na kupata aliyejitahidi sana akapata degree ya daktari na PhD na mald apate uh, kulijua neno hili na kusimama hapa na kuwahubiri kila Jumapili asubuhi katika kusanyiko lake. Lakini ka sisiweni mwema aini huyu ni nani? Anaitwa Yesu. Alitokea shule gani? Anatoka shule gani? huko w hatikadi yake ya ushirika, yeye ni wa madhehebu gani? Yeye hufanya ye, nini, wakati ninyi yote mnapokuwa na ugomvi na wa kifamilia ni nani anayewatembelea maskini kasisi wenu mwema, kujaribu ku ewe una mabichano na zani to... huyu hapa, ndipo maskini kasisi wenu mwema anakuja na kuwapatanisha, kasema ninyi wote ni watoto wa Mungu asi kufanya jambo hilo. Hivyo ndivyo huyu Yesu anaperekina panya nini, anatarua kitu hicho ewo pene -ni nini anakwemea madebu yenu? Ana pwenye nini alimwita kazizi wenu viongozi povu wa vipovu, alimwita nyoka nyasini, alichukua dhabii ambayo Mungu aliagiza na kupindua meza the kisha, kisha, akatupa pesa inche na kuangalia kwa hasira. Mlipata kumwona kaziziwenu akionekana namna hiyo? Sasa tunda la Roho liko wapi? Si kwa kunena kwa lugha, si kwa kucheza katika Roho, si kwa kujiunga na kanisa, si kwa tunda la Roho. Kristian Sayansi linaweza kuwazidi wowote wenu katika jambo hilo, unaona. Hata nawakane kwamba Yesu Kristo alikuwa Mungu, sili jambo hilo, lakini ni neno likishi hilo hapo. Kama wao wangaliangalia tu, yeye alikuwa ni Masihi, alikuwa neno hilo hai likidhihirishwa. Basi mwanamume aliye na roho wa Mungu ndani yake, ama mwanamke anayeishi neno hilo, anaishi moja kwa moja katika hayo. Hao ndio walio muhimu sana, hao waliochaguliwa tangu awali wa, kwa kuwa neno la Bwana uajilia wao, nao ni neno kwa watu, nyaraka zilizoandikwa zinazosomwa nizu na watu wote. Hiyo ni kweli. Police... hivi ule mfuto wa tatu unaweza kuwa unaendelea. Watu wa kanda hao, ni nini mnaosikiliza kanda hii? Laiti mngali li, liangalia kusanyiko hili wakati huu. Aha, natumaini mnasikia namna ile ile hivi. Kama ndivyo ilivyo, angalieni maandiko yaliyorundikwa hapa. Je, ingewezekana kuwa ndiyo mtu watatu ni wa kuhubiri waliohukumiwa milele ambao wameukataa ujumbe wa wokovu. A nasema kanisa litaenda namu, wao watafanya uh, hivyo wataendelea moja kwa moja. But lakini kumbukeni wakati wote huu ni alikuwa katika sasini, bibi harusi ametiwa muhuri pamoja na Kristo, yule mshiriki wa mwisho amekwisha kombolewa. Ile muhuri ya sita imejizirisha yenyewe ile ya saba inamrudisha duniani. Mwanakondoo alikuja akachukua zile kitabu kutoka mkono mkono wake wa kuume, kisha akaketi chini na kudai yaliyo mali yake, ile aliyokwisha kukomboa. Hiyo ni kweli daima, inakuwa ni mfuto ule wa tatu. Tatu ni ukamilifu. Huduma ilifikia ukamilifu wake wakati ilipomdhihirisha Kristo tena katika maumbile ya asili miongoni mwa wanadamu, kama ilivyotabiriwa, kama ilivyokuwa katika siku za Lutu. Loo, wadheni watu wakiendelea kuhubiri, ni kwa moja wakifikiri wanakolewa, wakiamini wanafanya sawa, wakiamini madhehebu yao yanapanuka, hakika wala hawana matumaini hata kidogo kama hilo ono ilikuwa ndiyo jambo hilo, na imekuwa umekuwa mkali sana dhidi ya wanawake. Tumefika kwenye saa hiyo, mlango umefungwa umekwisha, tayari kile kitabu kimo mikononi mwake. Wazia jambo hilo. Hebu niwaambieni jambo hili kabla tu hatujafunga, sasa ninamaliza. Ilisema juu ya Ireland. Kuelekea majini kulikuwa na miamba mikuu inayoelekea kando, kando ya ukingo wa bahari mpaka juu huko kwenye kilima hiki kikuu. Basi kulikuwa na mtu aliyekuwa anaenda akitembea hapo siku moja, kwenye kwenye wakati tu amba, ambapo bahari hujaa. Basi kulikuwa na muungwano mmoja aliyeishi kwenye kile kilima aliyejua kupwa na kujaa huku konaje. Je, alijua ni wakati gani mchana maji yalipaswa kujaa? Alijua ni wakati gani maji yaliporudi. Jamaa huyu hakujali ni wakati gani, alikuwa mmoja wa hawa wa juvi. He, ye he, alikuwa na wazo lake mwenyewe. Alikuwa mwanariadha jamaa marefu mwenye akili bahali, yeye hakujua tu wakati wa maji kujaa. He, hakuijua hiyo inji. Hakujua wakati gani ile ishara ilikuwa imewadia, wakati mwezi ulipokuwa umeshusha mgongo wake kutoka duniani. Basi wakati Mungu anapoishusha roho yake kutoka duniani, ndugu, ulimwengu amekwisha, yote yamekwisha. Kama mwezi huo ungalipata kuondoka mahali pake, maji yangeifunika nchi, kama ilivyokuwa wakati Mungu alipo alipolianzisha jambo hilo katika mwanzo kwanza. Lakini mwezi unakaa pale, na wakati hata unapogeuza kichwa chake, maji yanaanza kujaa mbio. Mzee huyu mwenye hekima aliyeishi kule katika uwepo wake, alijua jambo hilo ilikuwa ni wakati gani. Jamaa huyo hakujua studied, e, kamwe hakusoma jambo hile, hakujali hilo. Ndipo mzee huyu mwenye hekima akatoka mbio, akasema, mtu wangu, mwana usubuti kwenda mbali zaidi, teuka ubeti. Kuna ukuta uwezi kupanda, wa ukuta utaangamia. Zile ishara zinaonyesha una wakati, maji yatabubujika kwa nguvu mara moja, nawe uwezi kurudi. Usiendelee mbele zaidi. Ndipo yule mtu akageuka, akamcheka, akasema nenda zako ukashika lako, ninajua ninaloweza kufanya na lile nisiloweza nayo mawimbi yakampata. Naona huenda muda umeenda sana kuliko tunavyodhani. Mnaona asikwa, msiende mbele zaidi, msifanye hivyo enyi watu. Kama daima mniamini mimi kama mtumishi wa Mungu, lisikeni neno langu asubuhi ya leo. Kama mlipata kufanya jambo hilo, huenda ikawa tayari muda umeenda sana. Maandiko so mengi sana yanaonyesha jambo hilo namna hiyo. Naam, kupokeni si sema kwamba ndivyo ilivyo, sijui. Lakini angalieni tu basi, nimepunguza yapata right kurasa kumi hapa, ambazo niliogopa kuwaambieni. Mnaona, mnaona Wood ni shahidi wa jambo hilo, na Bwana Wood niposhuka kwenda kuwaona asubuhi ya leo, nisema si. Siwezi kuwaambia hao jambo hili, siwezi kwenda umbali huo. Nitaweka tu kiasi hiki cha maandiko na kuachia, maana utanaswa. Utanaswa basi, watu wataucheka ujumbe huu. Ni sawa, itakuwa haiwezekani kurudi nyuma moja ya siku hizi. Endelea wewe kuwa tu mfuasi wa kanisa, kata nywele zako ukaziupishe Ujipodoe uso, endelea haya, chukua Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Ukitaka kufanya hivyo, jambo hilo lifanye tu mi, miungu watatu, nawe uwe mpagani, endelea. Kidea madeni yako, fanya hivyo ukitaka, sema hey, ilicheza katika roho, inena kwa lugha. Nimempokea, nimeona pepo wakifanya jambo lile lile nimeona wachawi wakinena kwa lugha na kufasiri na kuandika katika lugha zilizojulikana wanazifasiri, walio uh, kunywa damu kutoka kwenye fufu la kichwa uh, cha mwanadamu na kumwita Ibilisi, wanacheza katika roho. Waislamu hucheza katika roho namna hiyo mpaka wanaweza kuchukua vibanzi na kuchomeka chini ya vidole zao, kisha wanachukua mkuki na kuchomeka usoni mwao namna hiyo na kutoa wala hakuna hata tone la damu litakalotoka kwake. Wahindi watatembea motoni miguu mitupu wenye kina cha futi e, tatu na nne tatu ama a, wenye upana wa futi nne wanauchochea wanayachochea makaa hata inakuwa mekundu sana kwa joto, wala wasi, wasiungue miguu yao, kisha wanakana kwamba kuna kitu kama Yesu Kristo. La la, rafiki. Neno ndilo neno nalofafanua jambo hilo. Watu pamoja na neno hawana budi kuwa kitu kimoja. Naona Yesu na neno walikuwa kitu kimoja. Yeye yeah, yeah, alikuwa neno. Then na wakati Yesu anapoishi katika mwanadamu, hiyo inafanya mtu huyo na neno kitu kile kile. Maisha yako yanaonyesha wewe ni nani. Sasa, viangalie tu kwenye uh, like kio cha Mungu cha kuangalia useme. Okay. Ninaonekanaje asubuhi leo tunapoomba? <laughs> Kama uliwahi kuomba ukumkendelea kuimba, nataka kuulizeni jambo fulani. Kuna mahali moyoni mwako ambapo panaonekana pametiwa daughter, ngiza na dhambi kama is, pako. Wakati umewadia sasa right kupaondoa sasa hivi. Kama kuna rehema iliyosalia jambo hili, hili natumaini sivyo lilivyo, natumaini halipo. Lakini je, like linaonekana kana kwamba inge, ingeweza kuwa namna hiyo. hilo zaidi. Nilitumaini na kuwaamini ya kwamba jambo hili sivililivyo, lakini itakuwa moja ya siku hizi, na huenda ikawa ni leo. Asa Bwana na kwa, kwa pumzi ya pua yako, karibu tu nawe. Uh, wakanda wangaliona kinachoendelea nje hapa sasa hivi, wanasongamana tu wao kwa wao, wakilia wakija kutoka kila mahali. Hi, hivi ono lile lingeweza nilipokuwa mvulana mchanga. Hi, hivi saa imewadia, ndio ule wakati ambapo hawa wanaonekana wachovu wenye uzuni, jehanamu ikiumbwa papa hapa duniani madhabahu na marefu ya kanisa na kila kitu vimejaa. Sasa kama huwezi kufikia eh, kwenye madhabahu na marefu ya kanisa popote miongoni mwa hawa mamia hapa, simama tu. Kama ukisema ninataka kusimama na kuomba ili kwamba tu watu wajue, ama kupiga magoti, lolote unalotaka, lo, simamani. Sasa ni vigumu uh, kwako kuona kwa mtu yeyote ameketi chini, ni watu wanaosimama kila mahali. Hebu niseme jambo hili. Mungu naazuie, Mungu naazuie niliyosema isiweni. Sasa naomba nifahamu jambo hilo, kila mtu. Mungu naazuie, kuna nina watoto ambao hawajaingia nina binti wawili na mwana wa kiume, nina ndugu, nina watu wangu ambao hawajaingia. Mungu nazuie, neema isiwe imetuacha kwamba yote yatakuwa ni kujifanya tu. Hivi kuna neema iliyosalia? Bwana, hebu nikosee kwenye jambo hili. Bwana hebu, e, e, iwe sivyo kwa wakati huu, kwamba mimi, sivyo ilivyo, kwamba watu wangali wanaweza kuokolewa. Yaliye ya Bwana ninaomba na kulikabidhi kufuniko hili, hili kwako sasa, katika jina la Yesu Kristo. Kila mtu unaomba sasa, kama tu vipi, kama jambo hilo ilikuwa hivyo sasa, sijui kwamba ndivyo li lilivyo mbali. Vipi kama ndivyo lilivyo kuwa, omba kwa namna utakavyo omba tu jinsi unavyotaka kuomba. Vipi kama jambo hili lingekuwa ni kweli, tungefanya nini? Enyi marafiki, tukifanya nini, nini itakuwaje? Sasa ombeni, kila mtu lieni, lieni tu, ombeni tu mnavyotaka, nilieni tu. Mungu mtakazi Bwana, nitaka uh, kufanya jambo hilo muda mrefu uliopita. Hivi nimengojea uh, muda mrefu zaidi Bwana. Uh, uh, hivi uh, inakwisha. Mungu, ifungue like mikono yako the the ya upendo na ulipokee jambo fulani cabokulani moyo wangu unaomba sana hilo Bwana, ifungue mara nyingine na jina leu lilikuwa katika kitabu cha mwanakondoo Lilelisema wakati watakapo mtambua Yesu kwamba kila mmoja atalia kama kwamba mwana wao wa pekee anawawa. Ninyi mlio nje, ninyi mlio kwenye magari yenu kwa masafa mafupi, ninyi mnaosimama kila mahali jengoni, wengi wenu, endeleza tu kitu chako kwenye jengo, useme Bwana Mungu ni rehema ungi iweni Nimefanya yote ijuayo, nijalie Bwana kwamba milango ya rehema ingali imefunguliwa. Kwa kweli, mamia mamia kweli wakikutafuta wewe wakati huu, ondoa kila doa la dhambi Bwana, kisha uwaingize ndani leo. Nakusihi kwa moyo wangu wote, tunapoona si mtu fulani tu akizungumza, lakini maandiko yenyewe ya yakituleta saa hii na ono lile la mfulano mudogo, nikiwaona watu hao katika hali hiyo. Na sasa wazieni ya kwamba jehenamu yenyewe hema imeondolewa duniani, na sasa jehenamu yenyewe iko hapa, nao watu Bwana wako katika hali hii ya Hey, Mwenyezi Mungu katika kanisa hili teule, naomba Mungu ya kwamba utamwaga baraka zake ili kwamba wapate kupokea huduma ya ushuda kama aliyokuwa nayo nutu, kama aliyokuwa nayo Nuhu, kama aliyokuwa nayo, ali nayo, ali nayo, ali nayo, ali nayo Yesu kwa waliopotea milele endapo ipo ili kwamba wao wenyewe wametiwa muhuri ya akuwa katika ufome wa Mungu, lakini wakitoa ushuhuda kwa Yesu Kristo, kuwa ni yeye yule jana leo really, na hata milele. Naomba upokee yetu, kwa kuwa tunakusihi katika jina la Yesu. Ombeni tu jinsi ninavyotaka kuomba sasa, katika haraka yoyote isiwa, katika haraka yoyote vipi? Kama wewe ndilo jina la mwisho kuingia katika kile kitabu, ikineva neenda kule ukawaombee muda kidogo. na Joseph, nao wengine pia. Bwana, usiliache jambo hili litukie kwa watoto wangu Bwana, usiliache litukie kwa ndugu zangu za na marafiki zangu za, tujaliye Bwana, hatu hatujui mbali, tunaona jambo fulani Bwana, ni Is ishara ya kutukika sasa hivi mbele zetu yeah. Tuvute karibu nawe ukezi Bwana, tunakupenda na tunakuhitaji. na hewe hivyo Baba, Roho Mtakatifu, na tupe faraja katika mioyo yetu. Sasa tunaomba kwamba tuweze kuwa mashahidi kwako katika saa hii, kwa maana tunajua uh, jambo hili halinabudi kutukia kwetu, limebashiriwa katika nyakati zote, nasi hatunabudi kulikabili, kwamba tuko kwenye wakati wa mwisho, tunapoona ishara hizi zikitokea. Unajua, na tumeambiwa kwa miaka mingi sasa ya kwamba jambo hili litatukia. Sasa tunaliona moja kwa ah, moja mlangoni mwetu, adhabu kubwa mno ya Mungu ikipitia kote mitaani ikiwaondoa wasiotahiriwa hadi ambapo hapana damu mlangoni. Malaika wa mauti anazuru na wanaendelea moja kwa moja kuishi mbali. Wamekufa ingawa wanaishi, bila rehema, bila Mungu, wala hawawezi kamwe kuokolewa. Mungu vinzi kushukuru wewe kwa ajili ya hawa waliookolewa, jinsi sisi ni baraka kuu na namna gani kwa mioyo yetu akuwa ndani sasa, chini ya damu, wakati huyo malaika wa mwisho anapitia injini akiwachukua wale wale wasio chini ya Adamu walikufa bila rehema. Huo ulikuwa ndio mvuto wa mwisho wa Musa. Wa kwanza kijana mwanamume akizungumza na Israeli, wa pili akashuka akaenda kuwakomboa, watatu ulikuwa ndio ujumbe wa mwisho. Nijiza ilikwisha fanyika. Musa alikuwa akienda zake kwenye ile inchi ya adi pamoja na waliokombelewa Ee e, Mungu turehe munaomba katika jina la Yesu. Sasa ningetaka kuuliza jambo hili, ninyi munaomba, ninyi munaojisikia ya kwamba munarehema na kwamba Mungu, mnajisikia ya kwamba mimo katika upome wa Mungu, mnajisikia ya kwamba kwamba mumetiwa ananga kwa njia moja ama nyingine, ya kwamba katika Kristo muna imani na ya kuamini ya kwamba ninyi ni Wakristo, mmezaliwa mara ya pili, nanyi mnajua ya kwamba ninyi ni Wakristo na hamna shaka. Natamani mkisimama nyote, ninyi mnaotaka a, jambo hilo, mnaoamini hilo kwamba hiyo rehema imewafikia sasa, nanyi ni Wakristo, nanyi mna nanyi mnaamini ya kwamba ya kwamba ile damu e imetiwa moyoni mwenu na na, na, na kwamba mumesamehewa kila dhambi. Jambo hili lilikuwa ngumu sana akuzungumza kwenu ninyi. Nashukuru sana, nami nawaona watu kutoka kila mahali. Nani ni nina nini hii sana, sijui kwamba jambo hili ni kweli, lakini halinabudi kuwa namna hiyo. Wakati fulani naona hainabudi kufikia hapo na ingeweza kuwa ni sasa hivi. Mnaona kwa kila hali, ulimwengu utaendelea moja kwa moja. Watakuja madhabahuni wangali, watalia mbali, alita wafaa kitu. Naona watakuwa wamekwisha, naona itakuwa imekwisha, hakutakuweko na rehema yoyote. Akumbukeni jambo hilo, naye madhabahu yatafuka moshi. Yey aliye mchafu ni mchafu mbado, ye aliye mwenye haki ni mwenye haki bado naye aliye mtakatifu anazidi uh, kujitakasa. Hakuna rehema tena, wakati mwanakondoo anapokichukua kile kitabu. Haya basi, ni hayo tu. Anaonekana sana kana kwamba ingeweza yeah, kuwa ni sasa labda tuna siku nyingine days, labda leo ndiyo siku ile, uh, the labda kesho ndiyo ya mwisho, labda usiku huu ndio usiku wa mwisho, labda huu ndiyo mwaka wa mwisho. Si marafiki, nawaambia, sijui, sitaambiwa jambo hilo kamwe. Lakini wakati Mungu atakapolichukua hilo jina la mwisho na kulikomboa kutoka kwenye hicho kitabu cha uzima, yote yamekwisha. Mnaona, hawawezi kuweko tena, hata hivyo. Hawawezi kuwa na mwingine, hata hivyo. Hivyo tu, imekwisha. Ni wangapi wanaojua jambo hilo ni kweli? Vema, ni, ni kweli sasa. Kwa kuwa tunaona nami naona kusanyiko hili ambalo nimelihubilia na kulionya miaka hii yote, na kuona ujumbe e, kama huu ambao mimi ambao ni, ni, ni meuleta katika hali hii isiyo kamili, basi kibukeni tu, ninasema jambo hilo kusudi mpate kufahamu hali isiyo kamili mambo mengine zaidi karibu angewashtua kabisa. Naona mbali, niacha tu nikasikia kufanya jambo hilo, maana sina hakika, hana sina hakika mahali inapo kanyaga, itakanyaga polepole naona, lakini inawaambia tu hivyo. Muna furaha, kungeweza kuwa na jambo jingine kuu zaidi ambalo mngeweza kuazia mlilofanya maishani mwenu Vipi kama sasa wakati umekwisha? Vipi kama yote yamekwisha? Lo, no. Oh, mnasema kibtana labda, na mnajua, wangeweza kuendelea moja kwa moja walifanya eh, hivyo eh. Kila wakati nimeeleza jambo hilo na kulithibitisha kwa maandiko. Naona ulimwengu uliendelea kusonga mbele moja kwa moja, lakini ilikuwa imekwisha. Mnaona, mnaona upumbavu wa akuhubiri ukoa waliopotea ni upumbavu kwa mwanadamu, ni hekima ya Mungu. Mnaona, Mungu ni Roho, yeye hutenda kazi katika njia za kiroho. Naona uh, kutenda maajabu yake njia za ajabu. Sisi ni wanadamu, sisi tuna eh, kiwa- kikomo, hatujui. Tunaangalia tu yale tunayoweza kuona lakini jambo fulani ndani yetu wakati unapotoka kwenye chumba kile hapa kama hujaona maishani mwako, hujaona kamwe nuru ya mchana, ungejua ya kwamba ulipitia kwenye chumba hiki hapa, ukaingia kwenye nuru ya macho ama chochote kile, ilikuwa na jetu ungeweza kuihisi. Hakuna hisi ya mwili wako kuitangaza Ungejua loho no, hakuna hisi ya uwezo wa kuona upate kuona. Hapana njia ya kuona miti ya kijani kibichi, akuona maumbile, hukuwa na uwezo wa kuona. Hakuna mtu aliyepata kuwa nao. Ungejua ungekuwa karibu You're na kitu fulani, kuhisi kwako kukwambia jambo hilo, ungejua jambo hilo kama ningejaribu kukwambia, nijua inarudisha nuru linaonyesha mambo. Mnaona, mungejua kwamba ilikuwepo kwa maana mungeweza kuhisi na hisi zenu. Hiyo ni kweli, naam. Tunajua right, ya kwamba Kristo yuko hapa yeah. Naona labda humuoni kwa macho yenu, naona labda hamumoni, bali kwahono inawaambieni yeye yuko hapa. Tunamsikia, tunajua kuna kitu fulani hapa ambacho hisi zetu hazikitangazi. O oh, ndiye clear anayetangaza kwamba Kristo yuko hapa. Najisikia ya kwamba yeye ametukomboa. Ninajisikia ya kwamba majina yetu yamo kwenye kitabu chake. Naamini ya kwamba tumekombolewa kwa damu ya mwanakondoo. Nawapenda nami najua inapendana ninyi kwa nini loho no. Kibarikiwe kifungo kifungacho mioyo yetu katika upendo wa Kristo. Ushirika wa watu wenye nia moja ni kama wa kule juu, daima inapaswa kujisikia namna hiyo Uh, mmoja kwa mwingine, mnaona, hatuna budi, hatuna budi kujisikia namna hiyo, moja kumigine, kwa mwingine, mnaona maana tunapopendana moja kumigine, kwa mwingine tunampenda Mungu. Unaweza kumshikia ndugu yako ambaye umemwona na kusema unampenda Mungu ambaye hujamwona? Hatuna budi kupendana sisi kwa sisi. Hakuna aliye na upendo mkubwa kuliko mtu aliyeutoa uhai wake kwa ajili ya adui wake wapate kuwa rafiki zake. O no, je, unaujua ule wimbo kibarikiwe kifungo kifungacho? Si si ni waajabu, kibarikiwe kifungo waweza ni kutupa sauti ya huo ndada pale. Hebu tu upige kwa dakika moja. Vipi kama imekwisha Vipi kama ule mvuto wa tatu unaokuja sasa ni kwa ubiri waliopotea? Vipi kama mifano yote itaonyesha wazi sasa, nasi tumeingia, nasi tumeingia? Je, yes, jambo hilo haitakuwa ni nzuri sana? Ni ushirika wa namna gani? hiyo ilikuwa ni nini? Ushirika wa watu wenye nia moja, ufahamu wako na uje mapenzi yako yatendeke. Mnaona, mnajaribu kumfanya Mungu mfulana wa kutumwa tumwa, uh, tarishi ama chochote kile. Mungu fanya jambo hili, fanya lile. Yesu alisema ombeni ufahamu wako na uje, mapenzi yako yatimizwe duniani kama ilivyo mbinguni. Basi mbingu imeshushwa kwetu, nasi tumechukuliwa mbinguni na tunaketi katika ulimwengu wa roho sasa katika Kristo Yesu, na tunaamini ujumbe huo akuwa ni kweli, ya kwamba Yesu Kristo mwana wa Mungu ana tukomboa. Hebu ebu tufunge macho yetu sasa, kisha tuinue tu mikono yetu tunapouimba Usiwe na hata tabasamu moja nuusi, wakati wa kutabasamu, wakati wimbo huu unapochezwa, hebu tupeane mikono na mtu fulani aliye karibu nawe, useme Mungu akubariki Mkristo kwa uyovu. Mungu akubariki ndugu nevo, umri wa miaka hamsini na tisa, ula chumvi nyingi. Mungu akubariki ndugu Sasa hebu natumulie ye yeye mikono yetu, hmm. Sasa hebu tunamishe vichwa vyetu na kwa pamoja, bila kujua ya kesho, kwa wakati huu, bila kujua ila kwamba imekwisha. Sijui, siwezi kusema, siwezi kusema, siwezi kusema, sijui bali, kwa sababu ya kweli ambazo tumezifunua asubuhi ya leo, hebu tuombe ombi ambalo Bwana alituambia tuombe hata kama ni ufalme wako na uje, mapenzi yako yatendeke. Naona na tufanye jambo ile pamoja. Baba yetu aliye mbinguni, jina lako litukuzwe, ufalme wako uje, mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kama huko mbinguni, utupe leo riziki yetu utusamee our... makosa yetu kama sisi nasi tuwasame avyo wadeni wetu, na usisikie majaribuni, lakini utuokoe na yule mwovu, kwa kuwa ufalme ni wako na nguvu na utukufu hata milele, amina. Sasa huku mioyo yetu imeinamishwa, Biblia ilisema wakaimba wimbo wakatoka. Kumbukeni wakati walipofanya jambo hilo katika maandiko ilikuwa ni kwa sababu wao walikuwa wameisulubisha huduma ya mvuto wa pili wa Bwana wetu, nao mvuto wa tatu ulikuwa tayari kuingia masaa machache baada ya jambo hilo. Yeye alishuka akaenda Jehanamu na kuwahubiri waliopotea ambao walikuwa wameikataa rehema yao. Sa, sauti ya Yesu kwa imani na awabariki amfanye mwanawe pamoja na neema, iwa in, iwaangazie, na neema iwaangazie na Bwana awape uzima milele, na awe pamoja nanyi hapa katika ulimwengu huu na ulimwengu ujao baadaye na uzima milele. Naomba mtumikie katika wakati usiopimika utakaokuja. Kama huu ndio wakati nasi tumewasili mahali pale. Mimi sioni haya kwa yale niliyohubiri, na iwapo kila mhudumu hana budi kusimama na akusanyiko lake na kuhukumiwa kama nilivyoona akwenye lile ono, na shukuru kwa ajili ya Injili ambayo nimehubiri, kwa kuwa ni injili ile ile, ile aliyohubiri Paulo na hao wengine. Ninafurahi kwa ajili yenu, ninafurahi kwa sababu mmempokea Kristo kama mwokozi wenu. Mpendeni na muombe, nami nitawaona alasiri ya leo, Bwana akipenda, saa moja hapa kanisani. Mungu awabariki, mnaweza kuvumukana.